overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: ซื้อ PC HP แล้วมาเพิ่มแรม แกะฝาเคสสติ๊กเกอร์ลอก ประกันยังได้อยู่มั๊ยครับ..

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Default ซื้อ PC HP แล้วมาเพิ่มแรม แกะฝาเคสสติ๊กเกอร์ลอก ประกันยังได้อยู่มั๊ยครับ..

เครื่องประกันปีเดียว ถ้าสติ๊กลอกแล้วหมดประกันอย่างนี้ก็อัพเกรดเองกันไม่ได้เลยละนะ...

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ถือว่าหมดประกัน ครับ
    *เครื่องเก่าผมก็ซื้อ แบบนี้ละของ ACER มั้ง ซื้อมา 3 เดือนแค่นั้นละ UP หมดเลย 555+ (เพิ่มแรม+ใส่การ์ดจอ)

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

นี่แหละครับขอเสีย แบรนเนม

OverclockZone Member lazorous's Avatar

ก็แกะออกได้นี่ของ hp อะ ผมก็ทำ ค่อยๆ แกะ มันแกะง่ายกว่ายี่ห้ออื่นนะ ของ hp อะ

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ของ HP แกะไม่เสียประกันครับ ผมเคยใช้ a1357l มาอาทิตย์แรก ก็ใส่การ์ดจอกันเลย ถามศูนย์แล้ว หากใส่หรือเปลี่ยนอุปกรณ์อื่นละเครื่องเสีย แล้วใส่อุปกรณ์เดิมกลับใช้ได้เป็นปกติ ถึงจะเคลมไม่ได้ครับ แต่ถ้าใส่ของเดิม แล้วยังใช้ไม่ได้ ถึงจะรับเคลมเป็นชิ้นๆไป แต่เวลาไปเคลม ต้องใส่ของเดิมแล้วยกไปทั้งเคสนะ อย่าง HDDเสีย จะแกะไปเคลมไม่ได้

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Quote Originally Posted by gidd009 View Post
    ของ HP แกะไม่เสียประกันครับ ผมเคยใช้ a1357l มาอาทิตย์แรก ก็ใส่การ์ดจอกันเลย ถามศูนย์แล้ว หากใส่หรือเปลี่ยนอุปกรณ์อื่นละเครื่องเสีย แล้วใส่อุปกรณ์เดิมกลับใช้ได้เป็นปกติ ถึงจะเคลมไม่ได้ครับ แต่ถ้าใส่ของเดิม แล้วยังใช้ไม่ได้ ถึงจะรับเคลมเป็นชิ้นๆไป แต่เวลาไปเคลม ต้องใส่ของเดิมแล้วยกไปทั้งเคสนะ อย่าง HDDเสีย จะแกะไปเคลมไม่ได้
    ครับ.. ขอบคุณครับ

งั้นจะถามต่อว่า แล้วถ้ากรณี NB เราเปลี่ยนฮาร์ดดิสไปแล้ว แล้วอย่างอื่นเสียแต่เราไม่มีฮาร์ดดิสตัวเดิมมาใส่กลับ จะเคลมได้อีกมั๊ยครับ เพราะผมซื้อ NB มาแล้วเปลี่ยนฮาร์ดดิส แล้วเอาตัวเดิมไปขายซะแล้ว อย่างนี้ได้เปล่าครับ..

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

Quote Originally Posted by hornetpc719 View Post
    ครับ.. ขอบคุณครับ

งั้นจะถามต่อว่า แล้วถ้ากรณี NB เราเปลี่ยนฮาร์ดดิสไปแล้ว แล้วอย่างอื่นเสียแต่เราไม่มีฮาร์ดดิสตัวเดิมมาใส่กลับ จะเคลมได้อีกมั๊ยครับ เพราะผมซื้อ NB มาแล้วเปลี่ยนฮาร์ดดิส แล้วเอาตัวเดิมไปขายซะแล้ว อย่างนี้ได้เปล่าครับ..
    ไม่ได้ครับ เพราะถือว่าคุณเปลี่ยนเอาอุปกรณ์มาตรฐานของเค้าออกไป (ในขณะที่ส่งเคลม) ถือว่าผิดเงื่อนไขครับ

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

แล้วอย่างนี้ ของแบรนเนมมันดียังไงล่ะครับเนี่ย ประกันทุกชิ้นแค่ปีเดียว แถมใน 1 ปียังถอดอะไรไม่ได้อีก ถ้าเครื่องประกอบ ประกัน 1 ปีก็เห็นจะมีแค่ power supply เท่านั้นอ่ะ นอกนั้น 3-5 ปีหมดหรือดีสุดก็ Life Time แถมยังถอดเปลี่ยนอะไหล่ได้ตลอดเวลาอีกตะหากอ่า.. ส่วนเรื่องบริการหลังการขายกับเครื่องสั่งประกอบก็คงจะต้องดูลึกไปถึงนัยน์ตาของเซลล์กับช่างหน้าร้านหน่อยว่า การบริการของเค้าเหล่านั้นจะหลอกลวงหรือดีแค่ไหน หากเครื่องของท่านมีปัญหา (ไม่ใช่เน้นหรือสักแต่ว่าอยากได้ของถูกๆ และก็ถูก....เข้าว่า)
    Last edited by microsoft™; 13 Aug 2007 at 01:28:33.

OverclockZone Member lazorous's Avatar

ถามว่าดียังไง ก็ แล้วแต่คนจะคิด ผมก็ซื้อของ HP คือ เห็นว่าเคสมันสวยดี ไม่เหมือนชาวบ้านเค้า แล้วครอบครัวผมก็ใช้ HP กันหมดเลยอะ น้าที่อยู่ต่างประเทศก็เสนอไห้ใช้ HP นี่ก็อาจจะเป็นอิทธิพลส่วนหนึ่งด้วยที่ใช้แบรนด์แนม HP คนอื่นก็อยากรู้เหมือนกันว่าใช้แบรนด์แนมเพราะอะไร

OverclockZone Member nong_f's Avatar

ผมคนหนึ่งหละครับที่ไม่ชอบใช้ของแบรนด์เนม เพราะของตามตลาดคลองถมก็ใช้ได้เหมือนกัน (เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย)

Bookmarks

Bookmarks