Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทุกท่าน oc ใว้ตลอดรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วแต่ อารมย์ที่ อย่างแรงก็ o/c (แรงสั่งได้)
    E6600 @ 1.6 จ๊ะ (ประหยัดไฟ + เย็นๆ)

Comment

ของผมเอาไว้ตลอดอะ เปิดโหลด bit ด้วย อิอิ แต่ oc แค่ 31%

Comment

Originally posted by Apex99 View Post
        กระทู้ถามว่า Overclock ไว้ตลอดเวลาหรือไม่ ไม่ใช่ Overclock กันเท่าไรนะครับ ผมอ่านตอนแรกก็เข้าใจว่าท่าน Overclock ไว้ครึ่งนึงของเวลาที่เปิดเครื่อง เช่นเปิดคอมพ์ 8 ชม. ก็ OC เฉพาะตอนทำงานหนักหรือเล่นเกมส์ซัก 4 ชม. ครับ
        เข้าใจผิดแล้วครับ
        ผม oc 50 เปอร์เซ็นต์ เแล้วปิดทั้งวันทั้งคืนนะท่าน

Comment

ของผมก็ OC ไว้ตลอดเวลาเหมือนกันนะครับ ใจจริงก็อยากจะปรับลงมาบ้าง เวลาใช้งานธรรมดา เเต่ไหงได้ขี้เกียจปรับไปปรับมานี่สิ -*-

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
            ของผมก็ OC ไว้ตลอดเวลาเหมือนกันนะครับ ใจจริงก็อยากจะปรับลงมาบ้าง เวลาใช้งานธรรมดา เเต่ไหงได้ขี้เกียจปรับไปปรับมานี่สิ -*-
            ผมปรับตามสภาพอากาศครับ วันไหนเปิดแอร์นอนก็ซัดเต็มที่ครับ เล่นธรรมดาก็ลดลงมาอย่างท่านบนว่าสัก 50%
            แต่เต็มที่ในที่นี้ไม่ได้หมายความว่า clock ได้ 100% นะครับ

ด้วยการเล็งเห็นความขี้เกียจของตัวเอง ในการ set bios
            ควรเลือกบอร์ด DFI จะช่วยท่านได้
            สามารถเซพ settings bios ได้ 4 แบบ load มาใช้ได้อย่างสะดวก

ไม่รุบอร์ดอื่นมีป่าว ยี่ห้อที่เคยใช้แล้วไม่มี Asus abit อย่างอื่นไม่เคยใช้
            Last edited by NHON; 12 Aug 2007, 20:25:46.

Comment

แหะๆ ของผมอัดแล้วเสถียรที่ตรงไหนก็คาไว้ตรงนั้นแหละคับ เร็วดี ^^

Comment

ผมรอได้ sink ใหม่ครับ แล้วค่อยว่ากันอีกทีตอนนี้ @2.8g sink เดิม
                Last edited by Feriuz; 13 Aug 2007, 01:42:04.

Comment

ตลอดเวลาครับ แต่ในระดับที่ทุกอย่างเป็นปกติ และเสถียรภาพ

Comment

ตลอดเวลา ดีก่า

Comment

ูู^
                      ^
                      ไม่ร้อนรึท่าน

Comment

อืมดันครับพี่น้องครับบบบ

Comment

ไม่ได้คล๊อกเลยครับ ไม่กล้า กลัวแต๊ป

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                            ไม่ได้คล๊อกเลยครับ ไม่กล้า กลัวแต๊ป
                            นี่จะมาบอกว่า E6600 เนี่ยความเร็วเดิมมันอยู่ที่ 3.8G ใช่มั้ยครับ

Comment

ตอนนี้ผม sink เดิม e6320@2.8 ไม่ถือว่า oc มากไปใช่มั้ยครับ idle 45-48 full 53+

Comment

ผม oc ตามลายเซ็นต์ เปิด 24/7 อิอิ

Comment

Working...
                                X