Announcement

Collapse
No announcement yet.

สืบเนื่องจากวันนี้ไปสอยแรมมาแต่ งงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สืบเนื่องจากวันนี้ไปสอยแรมมาแต่ งงครับ

คือผมซื้อแรม Gskill 2PK/800 2GB(1GBx2) PC2-6400 (DDR2-800)4-4-4-12 Dual Channel จากร้านที Tk มา ครับแต่พอเสียบเข้าแล้วใช้โปรแกรม CPUZ เปิดดู ต่า ที่ 1,2,3 และ4 แล้วทีนี้ผมจะเข้าไปปรับที่ไบออส ให้ได้ค่า 4-4-4-12 แต่ๆม่รู้จะไปปรับตรงหัวข้อไหนครับ A B C D E F G H I J ใครที่รู้หรือเคยใช้ M/B Asrock ช่วยจับคู่ให้ผมทีครับ ไม่กล้าปรับเดามั่วกลัวจะกลับบ้านเก่า หุหุ เพราะ PK คู่นี้ซื้อมาตั้ง 4400 บาท หมดตรูดเลยครับ ขอบคุณครับ

[IMG][/IMG]
    Last edited by golfs002; 12 Aug 2007, 18:58:16.

นึกไบออสไม่ออกเลยครับ

Comment

กำๆๆๆ ลืมใส่ รูปครับ โทษทีๆๆ เด๋วขอแก้ แปบ

Comment

ลงรูปให้แล้วครับช่วยทีครับอยากลองของใหม่ แต่ไม่กล้ามั่วครับ

Comment

A 4
          B 4
          C 4
          D 12 นั่นแหละครับ

Comment

โอเค ครับ ขอบคุณ

Comment

ลองลากหน่อยดิท่าน เล่น CL4ได้ถึงบัสเท่าไหร่มั้งอ่ะ กะจะสอยตัวนี้เหมือนกันแฮะ....

Comment

แฮ่ๆ ยอมรับโดยดีว่ามีเมียแล้ว เฮ้ยไม่ใช่ ยอมรับว่าบอร์ดผมใช้ Asrock รุ่น AsRock 4CoreDual-VSTA มันรองรับ DDR2 แค่ บัส 667 เองครับ แล้วก็ในไบออส ไม่มี เมนูให้ลากด้วยครับ มันมีให้เลือกแค่ 533 กับ 667 ฮ่าๆ ไม่ต้องตกใจครับที่ทำไมถึงไปซื้อบัส 800 มาใส่ เพราะ รอวันไหนถูกหวย แล้วจะไปสอย p5k มาลากให้นะครับ อิอิ

Comment

ว่าแต่ท่าน ดื่มเหล้าลืมเปิดฝาอ่ะคับ

Comment

ใช้ตัวเดียวกัยเลยท่าน

ผมซื้อมา พอเสียบลงบอร์ด เปิด CPU-Z ดู เห็นไป 5-5-5-15

ต้องไปปรับในไบออสเป็น 4-4-4-12 เอง ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                      ใช้ตัวเดียวกัยเลยท่าน

ผมซื้อมา พอเสียบลงบอร์ด เปิด CPU-Z ดู เห็นไป 5-5-5-15

ต้องไปปรับในไบออสเป็น 4-4-4-12 เอง ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้
                      เป็น เหมือนกันเหรอครับ ผมก็ว่าจะตั้งกระทู้ถามอยู่ สงสัยเราจะโดน+ เพิ่ม 500 บาท แต่อัพแค่จากสีแดงเป็นสีฟ้าอ่ะครับ หุหุ

ส่วนท่านที่บอกว่ากินเหล้าไม่เปิดฝา ช่างสังเกตุจริงๆ นะ อิอิ

Comment

มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วอะครับ มันเป็นแรมคัดเกรด ประมาณว่า Spec เดิมมัน CL5 แต่อย่างน้อยต้อง ปรับเป็น 800 CL4 ได้ทุกตัวอะ

Comment

Originally posted by Judus View Post
                          มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วอะครับ มันเป็นแรมคัดเกรด ประมาณว่า Spec เดิมมัน CL5 แต่อย่างน้อยต้อง ปรับเป็น 800 CL4 ได้ทุกตัวอะ
                          อ๋อ แบบนี้ก็มีโอกาสลากไปที่ CL 3 ได้ ซิ ครับ แล้วท่านไม่ลากมาโชว์บ้างล่ะครับ

Comment

Originally posted by golfs002 View Post
                            อ๋อ แบบนี้ก็มีโอกาสลากไปที่ CL 3 ได้ ซิ ครับ แล้วท่านไม่ลากมาโชว์บ้างล่ะครับ
                            CL3 นี่ปรับยังไงอ่ะครับ 3-3-3-9 รึป่าว

แล้วพวกค่า CL มีผลยังไงกับการ OC อะคับ

Comment

Working...
                            X