Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ขนาดของ Scythe "NINJA MINI"กับ INTEL stock sink ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า ขนาดของ Scythe "NINJA MINI"กับ INTEL stock sink ครับ

อยากทราบขนาดของซิงค์ Scythe "NINJA MINI" เมื่อเทียบกับซิงค์แถมของซีพียูอินเทลอ่ะครับ ไม่ทราบว่าพอจะมีใครมีข้อมูลบ้าง ผมทราบแต่ว่า Scythe "NINJA MINI" มีขนาด 110 x 110 x 115 mm อ่ะครับ แต่ไม่ทราบขนาดของซิงค์อินเทล ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ ถ้าได้รูปที่วางเทียบกันได้จะดีมากๆเลยครับท่าน
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ขนาด ดูในเวป scythe น่าจะมีครับ ลอง search ใน google ดูนะ

แต่ผมหา รีวิว ยังไม่มีที่ไหนรีวิวเลยครับ อยากรู้ว่า ประสิทธิภาพมันดีแค่ไหน

Comment

ขนาดของตัว ninja mini ผมหาได้แล้วครับ เหลือที่ขนาดของซิงค์อินเทลนี่ล่ะ ที่ยังหาไม่เจอ

Comment

เอาข้อมูลขนาด Heatsink ของ intel มาจาก Thermal and Mechanical Design Guidelines ของ Intel ครับ

คร่าวๆ ก็สูงเกือบ 7 cm เส้นผ่าศูนย์กลางของตัว Heatsing ไม่รวมขาก็ประมาณ 9.5 cm ครับ

ตามรูปข้างล่างครับ

Comment

ขอมาจัดให้....

Comment

ได้ดั่งใจเลยครับท่าน ZolKoRn

Comment

จะว่า mini มันเล็ก เห็นแบบนี้แล้ว

มันไม่เล็กเลยนะเนี่ย

ใส่บอร์ด p5n SLI + zink northbridge zalman ตัวสีฟ้าๆ มันจะติดไหมหว่า???

Comment

ขอบคุณครับท่าน ได้ดั่งใจจริงๆเลย

Comment

แนะนำร้าน + ราคา ตัว ninja mini หน่อยครับ

Comment

อืมไม่เล็กจิงด้วย - - ในใจคิดว่าต้องเล็กก่านี้
                    อยากรู้ราคามาเลยครับ

Comment

เหวอ นึกว่าจะตัวเล็ก Mini อะไรของมันฟระใหญ่ก่า Stock Intel ตั้ง2เท่า
                      ขอบคุณท่าน ZoLKoRn ด้วยครับ ได้ดั่งจายจริงๆ

ส่วนนี่ครับ ราคาและรายละเอียด
                      www.tkcom99.com อยู่หน้าแรกเลยครับ(ของใหม่)

อีกตัวที่น่าสน Scythe SaMuRai Z เมื่อไหร่ ท่าน ZoLKoRn จะ Review น้อ อิๆๆ
                      Last edited by UnNormalZ; 21 Aug 2007, 16:19:58.

Comment

อยากดู Review อ่า พี่ซอลลล

Comment

Working...
                        X