Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 4200+ ขางอ ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ประสบการณ์ตรงครับไม่ต้องตกใจ

ใช้ ปากดินสอกด สอดเข้าไปแล้ว ค่อยๆดันครับ

แต่ถ้างอมาก ผมใช้ ไขควงปากแบนอันเล็กๆ ค่อยๆ ดัน แล้วใช้ดินสอกด อีกทีครับ

ขอให้พระเจ้าอยู่กับท่าน

Comment

เหอะๆ บัตร atm ไทยพานิช พอดีกับช่องของ am2 เหมือนทำมาเพื่อให้มาใช้ดัดขาโดยเฉพาะเลย -0-

เจอมากับตัวเอง คือมันงอประมา๊๊ณ 50 ขา + ได้ เพราะ cpu หลุดออกมากระทบกับซิ้งค์เหมือนกัน

สู้ตายใช้ได้ชัว

Comment

ขอถามบ้างนะครับ ผมใช้ mainboard asus m2n-mx , kington ddr2 667 512*2 duo h/d IDE 80g
        เดิมๆวิ่งที่ 2.2 ผมลองปรับ bus มาที่ 226 MHZ (ไม่ได้เพิ่มไฟเป็น auto, Ram ก็ไม่ได้ทดครับทดไม่เป็น)จะวิ่งประมาณ 2.48 ครับ แต่ไม่ work ครับพอผมเล่นเน็ต เปิดประมาณ 4 เวปก็ restart เองเลยครับ ไม่ทราบว่ามีใครช่วยได้ไหมครับ และอยากทราบว่า spec ของผม clock สูงสุดเท่าไรครับ

Comment

...

Originally posted by dr_potae View Post
          ขอถามบ้างนะครับ ผมใช้ mainboard asus m2n-mx , kington ddr2 667 512*2 duo h/d IDE 80g
          เดิมๆวิ่งที่ 2.2 ผมลองปรับ bus มาที่ 226 MHZ (ไม่ได้เพิ่มไฟเป็น auto, Ram ก็ไม่ได้ทดครับทดไม่เป็น)จะวิ่งประมาณ 2.48 ครับ แต่ไม่ work ครับพอผมเล่นเน็ต เปิดประมาณ 4 เวปก็ restart เองเลยครับ ไม่ทราบว่ามีใครช่วยได้ไหมครับ และอยากทราบว่า spec ของผม clock สูงสุดเท่าไรครับ
          ลองเพิ่มไฟดูนะครับ ไฟ cpu แรม ดูนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ตอนนี้ใช้ได้เรียบร้อยแล้วหลังจากพยายามดัดอยู่นาน

Comment

เคยมีคนบอก ว่า พอดัดเสร็จแล้วไปเนียนเคลมได้ บางคนก็บอก แค่ขางอเค้าก็ไม่รับเคลมแล้ว .. มันยังไงกันหว่า

Comment

สู้ๆท่าน ประสบการณ์ชีวิต

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
                  ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ตอนนี้ใช้ได้เรียบร้อยแล้วหลังจากพยายามดัดอยู่นาน
                  ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้นคับ

Comment

Working...
                  X