Announcement

Collapse
No announcement yet.

ครายก้อด้ายช่วยผมหน่อย 5200SR2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ครายก้อด้ายช่วยผมหน่อย 5200SR2

มัน Mod เป็น Router ไม่ได้อ่าคับ พึ่งได้มาใหม่ ช่วยทีคับ true true ไม่ผ่าน

1. ก่อนอื่นนะครับต้องลองเช็ค Modem ก่อนว่า IP Address ปัจจุบันถูกเซ็ตค่าไว้เป็นอะไร (ถ้ามาจาก True ปกติจะเป็น 192.168.1.1)
    - ให้คลิก Start ไปที่ Run แล้วพิมพ์ cmd
    - พิมพ์ ipconfig แล้วดูค่าที่ Default Gateway เราก็จะได้ IP Address ของ Modem

2. ให้เข้าไปที่หน้า Wizard ของ Modem ก็คือ http://192.168.1.1/wizard/home_wizard.htm หลังจากนั้นจะเจอหน้าต่างให้ป้อน User Name = True , Password = True

3. แล้วคลิกปุ่ม "RUN WIZARD" คลิก NEXT

4. ให้กรอก Password สำหรับ admin ตามที่เราต้องการ เช่น 1234 คลิก NEXT
    5. เลือก Time Zone เป็น (GMT +07:00) Bangkok, Jakarta, Hanoi คลิก NEXT
    6. เลือก PPPoE/PPPoA คลิก NEXT
    7. ป้อน Username & Password ที่ใช้สำหรับเชื่อมต่อ Internet คลิก NEXT
    8. คลิก NEXT เพื่อ Save ค่าที่ได้ทำการแก้ไข จนขึ้นข้อความ "Quick Start Completed!!" แล้วคลิกปุ่ม CLOSE

9. จากนั้นให้ปิด Modem แล้วเปิดใหม่ พร้อม Restart Windows ให้สังเกตุไฟสถานะที่ "PPP" ถ้าไฟติดเป็นอันสำเร็จ

เมื่อต้องการเข้าในหน้า Config เพื่อเปลี่ยนแปลงค่าต่าง ๆ ตามต้องการก็สามารถเข้าไปได้ที่ http://192.168.1.1/ แล้วป้อน Username = admin , Password = 1234 (ที่เราได้ทำการเปลี่ยนแปลงในตอนแรก ตามตัวอย่าง)

ลองดูครับผมก็ใช้วิธีนี้ ลอง reset modem ซักทีก่อนนะครับเเล้วค่อยทำ

Comment

ไม่ด้ายก้าบ
      Protected Object
      This object on the RomPager server is protected
      คับ user true password true เหมือนเดิมกับ -*-

Comment

รีเซ็ทเราท์เตอร์ครับ มันจำค่าเก่าอยู่นะครับ

Comment

รีแล้วคับ เหมือนเดิม

Comment

ตัวนี้มันทำได้หรอ

Comment

Modem Billion 5200SR2 ทำไม่ได้แล้วนะครับ True มันเปลี่ยน Password ไปแล้ว

Comment

รับ Flash firmware ADSL Modem ทุกรุ่น ทั่ง modem แจกฟรี หรือซื้อมา ที่ใช้ Port RJ 45 (LAN), เช่น Zyxel P660R-T1 รุ่น 3.40 (ACX.4) , ZyXEL P660HW-T1 ที่ port 3 และ 4 ไม่สามารถใช้งานได้ , Billion (Bipac 5102S, 5102C, 5102G, 5102GR2, 5200SR2), Dlink (DSL G604T, 2540T, 502T, 520T, 2640T, 500T, 504T, 500G Generation II , G804V) , LinkSys ,Huawei, Micronet , รวมทั้ง Router , Access Point, Wireless Router ราคาเดียว 350 บาท (หรือในกรณีที่ Flash Firmware แล้วไม่ผ่าน ไฟ System หรือไฟ Status ของ Modem ไม่ติดก็รับซ่อม) หากใครอยู่ไกลจะส่ง Modem ทางไปรษณีย์มาให้ผมก็ได้แต่คิดค่า Flash พร้อมค่าส่งลงทะเบียน EMS จากเดิม 350 เป็น 430 บาท ( กรุงเทพฯ และปริมณฑล) (หากใครต้องการนำไปใช้เพื่อ Create game DotA ก็สามารถทำได้เช่นกัน ) (รับทำ Create DotA ด้วยครับ) อยู่ใกล้เขตบางเขน สะพานใหม่ ดอนเมือง รามอินทรา ครับผม หากใครอยู่ไกลกว่านี้ ไม่อยากมา ก็ Email บอกได้ครับ ถ้าอยากจะทำจริง ๆ นะครับ สอบถามรายละเอียดกันก่อนได้ Email to ----> jvc999999@hotmail.com

Comment

Working...
                X