Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับลำโพงคอมพ์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับลำโพงคอมพ์ครับ

ระหว่าง Creative gigaworks G500 (5.1) กับ Bose Companion 3 (2.1) เสียงมันต่างกันมากไหมครับ ส่วนใหญ่ในคอมพ์ผมเน้นฟังเพลงมากกว่า ส่วนดูหนังไปใช้เครื่องโฮมเธียเตอร์กับทีวี
    พอดีพึ่งถอย X-Fi xtreme music มาจากคุณ jojoro ไอ้ลำโพงเดิมๆ Creative inspire 5300 มันก็เริ่มตอบสนองความพอใจไม่ได้ - -" พอไปถามพ่อ ท่านก็บอกว่า Bose ดีที่สุดแล้ว แต่เห็นราคาแล้วก็เอ่อ แค่ 2.1 มันล่อไปหมื่นห้าอัพ เลยอยากทราบความคิดเห็นของผู้มีประสบการณ์และเจนจัดเรื่องลำโพงหน่อยครับ *-*

มันคนละแบบเลยนะครับ -*- 5.1 กับ 2.1 ถ้าฟังเพลงต้อง bose ครับ gigiworks เน้นเล่นเกม ดูหนังมากกว่า

Comment

แบบราคา Bose 2.1 มันดันโหดกว่า Gigawork G500 อีกเนี่ยสิครับ ถ้าเอา Bose 5.1 นี่ผมคงต้องรอถูกแจ็คพ็อตล็อตเตอรี่ก่อน - -"

ลองปรับใน config ดูถ้าเปลี่ยนจากลำโพง 5.1 มาเป็น 2.1 (ใช้ Inspire 5300 ตัวเดิม) รู้สึกว่าเสียงมันแย่มากเลยเวลาฟังเพลง (เปิด cmss กับ 24bit crystal) เลยอยากรู้ว่าถ้าลำโพงดีๆ 2.1 มันจะสู้พวกคุณภาพดาวน์ลงมาหน่อยแต่เป็น 5.1 ได้รึปล่าวครับ

Comment

ที่เคยฟังมา bose com 3 ก็ดีนะ (แต่ราคาแรงไปพอสมควร)

ถ้าจะเอามาเน้นฟังเพลง แล้วงบถึง ก็ bose ครับ ถ้าเสียดายเงินก็ไปลองฟังก่อนก็ได้นี่ครับ บางทีที่คนอื่นว่าดี เราฟังแล้วไม่ดีมันก็ไม่ดีครับ

ถ้าดูหนังก็ 5.1 โลด ยังไงของเทียมก็สู้ของแท้ไม่ได้ครับ เรื่องจำลอง 3D ในหนังออกลำโพง 2.1

Comment

เคยใช้ครับ 2 รุ่นนี้ถ้าจะฟังเพลง bose ครับถ้าเล่นเกมส์ ก็ของ creative ครับตอนนี้ใช้ bose companion 3 ครับฟังเพลงสุดยอดครับ

Comment

ผมใช้ bose companion 5 ไม่เคยใช้ creative อ่าครับ ฟังเพลงเนี้ยบครับ ดูหนังก็ดีน่อ เล่นเกมส์ก็สะใจครับ แต่ไม่รู้จิ เห็นเค้าบอกว่าเสียงมันเหมือน com 3 ซึ่ง com 3 ผมก็เคยไปฟังนะ แต่ผมว่า com5 มันให้มิติมากกว่านิดนึง แต่คงไม่ถึง 5.1 แท้ๆ หรอกครับ คงต้องลองไปฟังเองอ่า หูใครหูมันน่อ

Comment

Working...
            X