Announcement

Collapse
No announcement yet.

G-View ของผม ภาค 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• G-View ของผม ภาค 2

วันนี้ ขออวดสมาชิกใหม่ใน case หน่อย หาตั้งนาน ถามทีไรกะมะมีของ
    ในที่สุดร้าน Jedi กะสั่งเข้ามาใหม่แล้ว

1. เริ่มกันด้วย ภาพ เดิมๆ ก่อนเพิ่มเติม

2. แล้ว สมาชิกใหม่ ของ case Asus Slient Knight ลงไปได้พอดีเด่ะ ระยะ ***งกะ พัดลมข้าง case มะถึง เซน

3. ใกล้ๆ กับ ระยะ***ง

ps แต่ตอนนี้นั่งคิดอยู่ สงสาย ต้องทาม แผ่น Acrylic ใหม่ พัดลมของเดิมมันใช้พัด ช่วย ซิง บ้านๆของ Intel พอมาตอนนี้ ม่ายบดบังความงาม Slient Knight + มะได้ใช้ไรเลย ==a ย้ายปาย เป่า ซิง กาดจอ จะดีก่ามะเนี่ย +=a

ps2 idle 40 องศางับ full load 55 องศา ทดสอบ เวลากลางวัน ร้อนๆ แต่ตอนนี้ full load มาเหลือแค่ 51 องศางับ ดึกแล้ว อากาศมานเยน ^^
    clock เล็กน้อย ^^'a 2.36G <> 6320 @ 1.86G
    Last edited by Teardrop; 13 Aug 2007, 12:56:21.

สีสันเลยคับ หุๆ สาย psu ไปไหนหมดหว่า หรือว่ามันถอดได้

ของผมเริ่มๆทำ ไม่ได้แต่งอะไรเลยใส่ไฟเฉยๆ psu enermax รุ่นเก่าหน่อย แต่คิดว่าคงไม่ใส่พัดลมเพิ่มมันมีเสียงรบกวนตอนดูหนังฟังเพลงอิอิ

ตอนนี้หงุดหงิดกับสาย psu มากเลย

Comment

^
      ^
      ของผมก็ทำแบบ คห.2 ครับ ชอบเรียบๆ ฟ้าแปร๊ดๆ พัดลมเงียบๆ นั่งดูหนังฟังเพลง ทำงานได้สบายๆ

ปล. จิ้งจก ไม่กล้าอึใส่ กลัวโดนล้างบาง หึหึ

Comment

สวยดีครับ

Comment

สวยดีนะ...น่าจะใส่ไฟสีแดงด้วย...ม่วงอีกละ..

Comment

พัดลม ผม 12 cm เงียบทุกตัวงับ

มี ตัวเป่า กาดจอ ที่ปรับ รอบได้ ปรับต่ำสุดก็เงียบ... กะตัว ที่ติดข้าง case นั้นละ ดังมากมาย แต่ ผมติดไว้กะ สวิต(เพิ่มหน้า case) งับ ไว้เปิด ช่วงกลางวันที่ ร้อนมากๆ ช่วยลดอุณภูมิ อยากเงียบผมกะ ปิดสวิต ^^

สาย PSU ผม Enermax รุ่นเลกเองงับ 460 W ถอดมะได้งับ... กะเส้นดำๆ ที่ออกมากนั้นละ 3 มัดใหญ่ๆ เห็นชัดๆ ก็ที่ต่อเข้า MB กับ ที่ลากมาต่อ HDD นอกนั้น ซ่อนอยู่ตามซอกตามมุมเครื่องงับ ปายต่อกับ อุปกรณ์ต่างๆ

ps ผมชอบสีฟ้างับ ไฟแดงมะเอา งิ วางไว้ห้องนอน สีฟ้ามานเย็นตาดี สีแดงกัวหลอน เวลานอน >.<"

ps2 ช่วยผมคิดนิดงับ ว่าผมควร ทำ Acrylic ใหม่ ย้ายพัดลมไปเป่า กาดจอ ดีหว่าไหม >.<? หรือ ปล่อยมัน เป่า Silent knight แต่ยดยังความงาม อย่างนี้เย็นดีแล้ว T.T?
            Last edited by Teardrop; 13 Aug 2007, 13:14:43.

Comment

ผมว่าย้ายดีกว่านะ ตัวซิงท่าน มันสวยมากอยุ๋แล้ว มันต้องโชว์ครับ แผ่นอคิลิก ไม่กี่บาทครับ แต่ที่ท่านไปแกะมาเป็นตัวภาษาอังกฤษน่าจะแพงอยุ๋ แต่ผมขอให้ท่านเอาตัวที่ท่านใส่ฮาดดิสมาดูแบบละเอียดหย่อยครับสนใจมากเลย แบบบอกวิธีทำด้วยจะดีมากเลยครับท่าน

Comment

Originally posted by sync713n View Post
                ผมว่าย้ายดีกว่านะ ตัวซิงท่าน มันสวยมากอยุ๋แล้ว มันต้องโชว์ครับ แผ่นอคิลิก ไม่กี่บาทครับ แต่ที่ท่านไปแกะมาเป็นตัวภาษาอังกฤษน่าจะแพงอยุ๋ แต่ผมขอให้ท่านเอาตัวที่ท่านใส่ฮาดดิสมาดูแบบละเอียดหย่อยครับสนใจมากเลย แบบบอกวิธีทำด้วยจะดีมากเลยครับท่าน
                ค่า ลายเซ็นที่ แกะมาด้วยเลเซอร์ นั้นราคา 75 บาทงับ ครึ่งนึงของ ราคา แผ่น Acrylic >.<"
                วิธีทำ อยู่ใน Log แล้วงับ Ver. แรก link ตามลายเซ็น ผมเลยงับ ^^a'

Comment

ทั้งหมดเท่าไรคับ

Comment

Originally posted by betterman View Post
                    ทั้งหมดเท่าไรคับ
                    คือ เฉพาะ อุปกรณ์แต่ง
                    หรือ ค่า โม case
                    หรือ ค่า อุปกรณ์ เครื่อง
                    หรือ ทั้งหมดรวมหมดเลยงับ @@?

Comment

ไหงมาน ขึ้นมา 2 reply หว่า ==a
                      Last edited by Teardrop; 14 Aug 2007, 13:49:15.

Comment

มันเย็นกว่าเดิมมากมี่ย ครับ

Comment

สวยกว่าของผมอีก

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                            มันเย็นกว่าเดิมมากมี่ย ครับ
                            เออผมลืมบอก ของเก่านิเนอะ ^^a'

idle 49 full load 62 งับ ของเก่าก่อนแต่ง กะเปลี่ยน ซิ้ง (ทดสอบเที่ยงๆ บ่ายๆ งับ ร้อนได้ตาย คนทำนั่งเหงื่อตก แข่งกะเครื่อง ==')

Comment

สวยจัง

Comment

Working...
                              X