Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาซื้อ cpu ทุกครั้งมันจะแถมซิลิโคนให้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาซื้อ cpu ทุกครั้งมันจะแถมซิลิโคนให้หรือเปล่าครับ

เวลาซื้อ cpu ทุกครั้งมันจะแถมซิลิโคนให้หรือเปล่าครับ

กำลังจะไปถอย x2 4000+ ให้เพื่อนครับ

แถมครับ มันทาติดกับฮีทซิ้งมาเลย

Comment

อิอิ

Originally posted by sawatdeekrab View Post
      แถมครับ มันทาติดกับฮีทซิ้งมาเลย
      แบบนี้ผมก็ไม่ต้อง ทาเองใช่ไหมครับ

Comment

ครับแต่มันหนืดมากเลย ที่แถมมา ตอน 3000+ ผม ใส่ไปสัก ไม่กี่ชั่วโมง จะดึงออก หนึบมาก หลุดมาทั้งยวงเลย อุ อุ

Comment

มีติดมากับซิงค์ครับ แต่เช็ดออกแล้วเอาพวกซิลิโคนดีๆ เช่น Arcticsilver ใส่แทนดีกว่าครับ แจ่มกว่ากันเยอะ.

Comment

แถมครับ ส่วนมากทามากับซิงค์เลย

Comment

ใต้ตูดซิงค์เลยครับ

Comment

ที่มันทามา ก็ใช้ดีอยู่แล้ว (แต่ถ้าจะให้มันเย็นกว่าเดิม ก็หาซิลิโคนดีๆมาทาก็ได้) ดูความเหมาะสมด้วยก็ดี..

Comment

มีติดมาให้ครับ คุณภาพผมว่าก็ใช้ได้ครับ

Comment

ติดมากับซิงค์ครับ พอใช้ไปมันจะละลายติดกับcpuหนึบเลย

Comment

แถมครับมันทาอยุ่ใต้ฮีตซิงเลย ถ้าว่ามันน้อยไปก็หามาทาเพิ่มลงได้ด้วยก็ได้เเต่อย่ามากนะเพราะเยือมลงไปข้างล่างละซวยทันที เดี่ยวหาว่าไม่เตือน

Comment

หากจะทาใหม่ ให้เช็ดของเก่าออกให้หมดก่อน แล้วทาใหม่แบบบางๆ ห้ามหนาไปเพราะจะกลายเป็นตัวกันความร้อนแทนซะงั้น อีกอย่างกันเยื่อมแล้ว

Comment

Originally posted by คิม View Post
                          หากจะทาใหม่ ให้เช็ดของเก่าออกให้หมดก่อน แล้วทาใหม่แบบบางๆ ห้ามหนาไปเพราะจะกลายเป็นตัวกันความร้อนแทนซะงั้น อีกอย่างกันเยื่อมแล้ว
                          ใช้อะไรเช็ด?? มีน้ำยาล้างออกด้วยหรือไม่ แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณ

Comment

ผมใช้ทิชชู๋เช็ดน่ะ

Comment

แล้วสรุปว่าที่ทามากับซิงค์เดิมมันดีหรือไม่ดีหล่ะ พอใช้ได้ไหม ถ้าไม่ดีจะได้เปลี่ยน

Comment

Working...
                              X