Announcement

Collapse
No announcement yet.

แย่แล้ว AHCI คืออะไรครับ boot ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แย่แล้ว AHCI คืออะไรครับ boot ไม่ได้

เมื่อก่อนที่ร้าน oc ให้มันก็ได้ 2.8Gig ครับ แล้วผมใช้ ghost เลยต้องรีเซ็ตไบออดแต่ไม่ได้จดค่าไว้พอผมลอง oc ดู(2.6) พอ boot แล้วมันก็ขึ้นแบบนี้ครับ
    controller not set for operating in AHCI mode AHCI bios not installed
    ผมปรับแค่clock CPU อย่างเดียวครับไม่ได้ปรับตัวคูณไม่ได้ปรับไฟเพราะตอนที่ใช้ 2.8 ก็ปรับแค่clockไม่ได้ให้ไฟเพิ่มที่ไหนเลย อย่างเดียวก็เทสผ่านไม่มีปัญหาอะไรครับ...แต่ผมไม่รู้ว่าต้องปรับตรงส่วนอื่นอีกหรือเปล่าครับ...ช่วยแนะนำด้วย

e6550
    Dark infinity P965
    Gskill 2PK/800 2GB(1Gx2) ddr2 dual ch.
    470W(เต็ม)
    ATI HD2600pro512
    Last edited by kks; 13 Aug 2007, 10:15:11.

ตรงพวกที่ปรับฮาร์ดิสอ่ะ จะมีให้ปรับ ide ahci raid ปรับเป็น ide ก็เข้าได้แล้วล่ะ

Comment

มันปรับเป็น ide อยู่แล้วครับ

Comment

Working...
      X