Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ ati x1600xt สาย Avivo ที่แถมมากับการ์ดต่อยังงัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ ati x1600xt สาย Avivo ที่แถมมากับการ์ดต่อยังงัยครับ

เพิ่งได้ asus x1600xt มา มีสาย Avivo แถมมาด้วย จะต่อออกทีวี ต่อไม่ถูก ลองต่อหลายแบบแล้วก็ใช้ไม่ได้ รบกวนเพื่อนๆ หน่อยครับว่าต่อให้ออกทีวีได้ยังงัย ขอบคุณครับ
    ช่องเสียบที่สาย Avivo มีช่องต่อตามนี้
    S – VID IN
    COMP IN
    S – VID OUT
    COMP OUT
    สาย Avivo เป็นสายสีม่วงตามรูป

ต่อได้แล้วครับ ของผมย้ายช่องเสียบมอนิเตอร์มาเสียบที่ช่อง DVI เมื่อก่อนเสียบที่ช่อง Analog พอเปิดเครื่องก็ใช้ได้เลยครับ ภาพชัดมากๆ ครับ ขนาดเสียบสาย av ธรรมดา แต่ผ่านสายสีม่วงที่เป็นสาย Avivo
    ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่เข้ามาช่วยตอบครับ
    Last edited by โอ๊บจัง; 15 Aug 2007, 15:59:12.

มันมีให้ตั้ง click ขวา desktop , เลือกActive เลือก Customize , เลือก Settings , Advanced , display ตามนั้นครับ เคยทำหรือยัง

Comment

เอาใจช่วยละกัน หุหุ

Comment

ใช้รุ่นเดียวกับผมเลย แต่ผมยังไม่เคยต่อออกทีวีนะครับ เคยแต่ 9600xt ผมว่าก็คงใช้วิธีเดียวกันนั้นแหละครับ เดี๋ยวว่างๆผมจะลองต่อออกทีวีดูครับ ส่วนเรื่องสายผมถ้าไม่รู้ว่าสายไหนใช้ทำอะไรก็ถามมาได้นะครับ ส่วนไอ้สายสีม่วงๆนั้นเป็นตัวสำคัญอย่างมากในการต่อ AV in out / S-video in out ครับ

Comment

เคยต่อแต่ S-video กับ X1600PRO / X850XT
          ภาพเนียนกริ๊บ

Comment

TWK ตอบแค่เนี๊ยะ...

Comment

TWK ตอบแค่เนี๊ยะ... แล้วให้บอกให้ จขกท มาตั้งให้ถูกหมวด อุตส่าห์ตามมาดู กรำๆๆ...

Comment

ขั้นตอนการต่อสัญญาณจากการ์ดจอ เข้ากับ TV

1. สายสีม่วง Avivo...ใช้ได้ในกรณีที่ TV ของคุณมีช่องสัญญาณ S-Video....โดยปลายสาย 9 พินต่อเข้ากับการ์ดจอ......อีกด้านหนึ่งที่เป็นกล่องสีม่วง..มีช่องเสียบ S – VID IN COMP IN S – VID OUT COMP OUT ให้เอาสายสัญญาณเส้นสีำดำที่แถมมาด้วย...เสียบที่ช่องสัญญาณ S – VID OUT ปลายสายอีกด้าน...ต้องหาตัวแปลงแจ็คให้เป็นแจ็คแบบ RCA ตัวผู้ เพื่อต่อเข้ากับช่องสัญญาณภาพที่ TV (แจ็ค RCA สีเหลือง)

2. กรณีไม่ต่อสายสัญญาณภาพผ่านสาย VIVO ....ก็ให้ใช้สายสัญญาณเส้นสีดำที่แถมมาให้.....ปลายสายด้าน 9 พิน(หรือ 4 พิน) ต่อเข้ากับการ์ดจอ.....อีกด้านหนึ่งต้องหาตัวแปลง..ที่บอกไว้แล้ว...ต่อเข้ากับ TV

ขั้นตอนการ SET UP ที่ไดรเวอร์การ์ดจอ

** รอดูภาพประกอบ****ไปถ่ายรูปแป๊ปนึง****

Comment

ต่อได้แล้วครับ ของผมย้ายช่องเสียบมอนิเตอร์มาเสียบที่ช่อง DVI เมื่อก่อนเสียบที่ช่อง Analog พอเปิดเครื่องก็ใช้ได้เลยครับ ภาพชัดมากๆ ครับ ขนาดเสียบสาย av ธรรมดา แต่ผ่านสายสีม่วงที่เป็นสาย Avivo
                  ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่เข้ามาช่วยตอบครับ

Comment

Working...
                  X