Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยใช้ FreeRAM XP Pro มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยใช้ FreeRAM XP Pro มั่ง

อยากทราบว่า โปแกรมนี้ ดียังไง และ ถ้าจะเซตให้มีประสิทธิภาพต้องเซ็ตตรงไหน ค่า ต้องตั้งยังไงมั่งคับ ช่วยสอนหน่อยคับ ขอบคุณคับ

ใช้อยู่ครับไม่เซ้ตไรเลย แต่มันดึงแรมกลับคืนได้ดี เร็วขึ้นเวลาปิดเครื่อง เท่าที่รู้สึกอ่ะ

Comment

Originally posted by fishow View Post
      ใช้อยู่ครับไม่เซ้ตไรเลย แต่มันดึงแรมกลับคืนได้ดี เร็วขึ้นเวลาปิดเครื่อง เท่าที่รู้สึกอ่ะ
      ตามข้างบนครับ แต่ลบแล้วเวลามันรัน ตอนที่เล่นเกมส์มันจะกระตุกๆ เสียอารมย์ เลยลบทิ้งนี้ข้อเสียครับ

Comment

ใช้ Memzipper Plus ดูคับ ดีที่สุด เท่าที่ โปรแกรม ใดจาทำให้ Ram มีประสิทธิภาพได้เลยคับ
        ปล. อยากได้ Crack ที่ไม่หมดอายุ มากเลยคับ ใครมี ลงให้หน่อยนะคับ ^^''a

Comment

ใช้ Memzipper Plus ดูคับ ดีที่สุด เท่าที่ โปรแกรม ใดจาทำให้ Ram มีประสิทธิภาพได้เลยคับ
          ปล. อยากได้ Crack ที่ไม่หมดอายุ มากเลยคับ ใครมี ลงให้หน่อยนะคับ ^^''a

ขอชื่อ โปรแกม ทีครับ ผม ว่าชื่อที่ให้มามันผิด หาไม่เจอ ครับ
          ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
          ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
          ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
          sigpic

Comment

Originally posted by Areyo View Post
            ขอชื่อ โปรแกม ทีครับ ผม ว่าชื่อที่ให้มามันผิด หาไม่เจอ ครับ
            อยากได้เช่นกันคับ ถ้าได้แล้ว ขอด้วยนะคับ

Comment

ถ้า Search อาจใช้คำว่า Memzip ก็พอคับ [ระวัง ไวรัส ตอนหา Crack ด้วยนะคับ]

ปล.สำหรับคุณ Areyo นะคับ ขอบคุณมากเลยที่ ส่งโปรแกรมให้ แต่ !! มานเก่ามากเลยคับ ตั้งกะปี 2542 -*- ตกรถ กานพอดี สนามบิน ยังไม่มีเลยคับ ขอความกรุณา อัพเดท ให้ซักนิดหน่อยได้มะคับ แต่ โดยรวมแล้ว โปรแกรม ดีมากๆๆ เลยคับผม ^^'
              Last edited by ZaKaChI; 22 Oct 2006, 23:28:57.

Comment

ดูที่ชื่อ โปรแกมมัน ครับ ว่าชื่ออะไร เวลาเปิด โปรแกม ขึ้นมา
                ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
                ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
                ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
                sigpic

Comment

Originally posted by Areyo View Post
                  ดูที่ชื่อ โปรแกมมัน ครับ ว่าชื่ออะไร เวลาเปิด โปรแกม ขึ้นมา
                  Memziper Plus คับ ถ้าจะ Downloads Searh ว่า Memzip ก็พอคับ

ปล. อัพเดท โปรแกรม Map Live ให้ผมด้วยจิคับ >,< ที่ คุณให้ไปมันเป็นของ พ.ศ. 2542 *0*

Comment

http://www.systweak.com/memzip/

ใช่ตัวนี้่ หรือ ปล่าวครับ

เล่น msn ไหมครับ จะได้ไว นิด นึง
                    sigpic

Comment

ดูท่าทางโปรแกรม Memory Zipper Plus มันจะไม่ค่อยเวิร์คกับเครื่องผมเท่าไรน่ะครับ
                      ทันทีที่กด Optimize เท่านั้นแหละ เครื่องอืดสุดยอดเลยแล้วมันก็ยังคงอืดอยู่อย่างนั้นอ่ะครับ
                      สงสัยมันจะไม่ค่อยเวิร์คกับเครื่องที่มีแรมในระดับปานกลาง (1gb) เฮ้อ แปลกจัง เครื่องคนอื่นเค้าก็ดูเหมือนจะแรงขึ้น = ="

Comment

Originally posted by Striker View Post
                        ดูท่าทางโปรแกรม Memory Zipper Plus มันจะไม่ค่อยเวิร์คกับเครื่องผมเท่าไรน่ะครับ
                        ทันทีที่กด Optimize เท่านั้นแหละ เครื่องอืดสุดยอดเลยแล้วมันก็ยังคงอืดอยู่อย่างนั้นอ่ะครับ
                        สงสัยมันจะไม่ค่อยเวิร์คกับเครื่องที่มีแรมในระดับปานกลาง (1gb) เฮ้อ แปลกจัง เครื่องคนอื่นเค้าก็ดูเหมือนจะแรงขึ้น = ="
                        อ้าวหรอคับผม แย่จัง ลอง zip อย่างเดียวดูคับ ไม่ต้อง Optimize และเมื่อ zip หรือ Optimize แล้ว ก็ปิดไปเลยคับ บางครั้งเมื่อ รันโปรแกรม หรือ เล่นเกมส์ มานอาจจะ อืด เนื่องจากโปรแกรมจะทำกัน Optimize ในระดับที่ Ram เหลือ 20% คับ

Comment

Working...
                        X