ซื้อ HDD SG 320GB/16M SATA2 มือ 2 มาครับ (ประกันเหลือ 4 ปีครึ่ง) เขาล้าง Partition มาให้แล้ว ผมก็ทำการแบ่ง Partition โดยใช้แผ่น Install Windows XP และก็ลง Windows Drive C: เป็น NTFS ได้ปกติ พอลงเสร็จก็ Format Drive D, E, F เป็น NTFS ก็ได้ปกติเช่นกัน (โดยรวมใช้งานได้ปกติไม่มีปัญหาครับ)

พอลงโปรแกรมต่างๆ เป็นที่เรียบร้อย จะ Ghost เก็บไว้ โดยใช้ Norton Ghost (Boot CD).. Ghost เลือก Drive C: จากนั้นเลือก Drive ปลายทางที่จะเก็บ ก็ตั้งชื่อ File แล้วก็ Ghost เรียบร้อยไม่มีปัญหา

แต่พอลอง Ghost กลับ (ลองโปรแกรม Ghost ทั้ง Ver. ใหม่และเก่าแล้ว) เจอปัญหา คือ "มันเห็นแต่ Drive D, E ,F" ครับ แต่ Folder หรือ File ด้านในของ Drive D, E ,F ในนั้นไม่เห็นอะไรเลย มีแต่ความว่างเปล่า..

ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณทุก คคห. ไว้ล่วงหน้านะครับ

*ใช้ MB : Asrock775Twins-HDTV R2.0 ครับ ก่อนหน้าใช้ HDD : WD 200GB/8M IDE (Ghost ได้ไม่มีปัญหาครับ)