Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด ds3 อาการนี้เคลมได้ไม๊คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบพระคุณมากครับทุกท่าน อยากถามอีกว่ามันมีผลเสียอะไรไม๊ แล้วเหตุใดทำไมมันจึงต้องเป็นเช่นนั้น

Comment

แล้ว DS3R เป็นบ้างไหมครับอาการแบบนี้

Comment

Originally posted by gcs_7 View Post
        ขอบพระคุณมากครับทุกท่าน อยากถามอีกว่ามันมีผลเสียอะไรไม๊ แล้วเหตุใดทำไมมันจึงต้องเป็นเช่นนั้น
        ใช้ DQ6 (965P) 3-4 เดือน ละ เป็นแบบที่ท่านทั้งหลานเป็นกันส่วนมากนี้ ละ
        ถ้ามันเดี้ยงหรือมีปัญหาทีหลัง ง่ายๆ ครับ เคลม หุหุหุ

Comment

Originally posted by gcs_7 View Post
          ไม่มีปัญหาอะไรทั้งสิ้นครับ ส่วนที่มันเป็นอย่างนั้นตามความเข้าใจของผมคิดว่ามันทำการ set strap ใหม่เพื่อให้สามารถ oc ได้ไกลๆน่ะครับ เหมือนกับการทำ BSEL Mod ไงละครับ เพียงแต่ว่าอันนี้เมนบอร์ดทำให้เองเลยไม่ต้องทำที่ตัว cpu ดังนั้นเวลามันบูตใหม่ทุกครั้ง chipset มันจะปรับ strap กลับค่า default ของมันก่อน มันจึงต้องมีอาการคล้ายๆ cold boot ก่อนเพื่อทำการ set strap ใหม่ให้กับ chipset เพื่อการ oc ครับ

อาการติดดับติดนี้ เท่าที่ผมสังเกตจะเป็นก็ต่อเมื่อมีการ oc เท่านั้นนะครับ ถ้าหากใช้งานเดิมๆก็จะไม่มีอาการที่กล่าวมาใดๆทั้งสิ้นครับ

ปล. อันนี้ผมเดาเอาจากที่ได้ลองไปอ่านในหลายๆเวบ แล้วก็คุยกับเพื่อนๆดูแล้วก็ช่วยกันคิดจนสรุปว่ามันน่าจะเป็นแบบนี้น่ะครับ อาจจะไม่ใช่ข้อเท็จจริงซะทีเดียวนะครับ

Comment

ไม่ เหง จะเป็นเลย ติด ดับ ติด เป็นเเต่ Boot 2 ครั้ง ฮะฮะ DS3P จ้า

Comment

ds3r ของผมก็เป็นนะ ติดดับแล้วก็ติดอะ แต่ยังไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Originally posted by 320i View Post
                ไม่ เหง จะเป็นเลย ติด ดับ ติด เป็นเเต่ Boot 2 ครั้ง ฮะฮะ DS3P จ้า
                นั่นแหละครับ อาการเดียวกันเด๊ะๆ

Comment

965เป็นทุกตัวนิ

Comment

Working...
                  X