Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ อยากทราบวิธีบูตจาก FLASH Drive

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ อยากทราบวิธีบูตจาก FLASH Drive

คือจะฟอร์แมตเครื่องลง วินโดวส์ XP แต่อยากให้มันบูตจากแฟลชไดรว์อ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะทำได้ยังไงบ้าง สมมุติว่าตอนนี้ไม่มีแผ่น Windows XP และไม่มีแผ่นเปล่า แต่มีไฟล์ ISO ของ XP +Flash Drive อ่ะครับ พอทราบวิธีทำให้มันฟอร์แมตและลงวินโดวส์จาก Flash Drive ได้มั้ย

กด F8 ตอน Boot เลือก USB Flash Disk คงได้มั้ง

Comment

คืออยากจะเอา windows ลง Flash drive แล้วก็ลงวินโดวส์ใหม่โดยใช้ Flash Drive นั้นบูตแทนแ่ผ่น CD อ่ะครับ พอได้มั้ยอ่าา

Comment

เลือกremovable drive(เขียนถูกปะวะ) จากในไบออสครับ คิดว่าคงใช่

Comment

งืมๆ ขอบคุณงับ แล้วถ้าจะเอาวินโดวส์ใส่ลงไปใน flash drive นี่ต้องทำไงมั่งครับ ก้อบวางเลยได้เป่าครับขอบคุงงับ

Comment

Working...
          X