Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Hyper6+ ขอถามเรื่องพัดลมหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Hyper6+ ขอถามเรื่องพัดลมหน่อยคับ

มีใครใช้พัดลมแบบอื่นๆ ที่ไม่ใช้ ของเดิม ไหมคับ(แบบที่มีไฟ)

หรือ คุณมีวิธีแบบไหนในการทำให้ hyper6+ เย็นขึ้นไหมคับ เช่น ติด hood หรือ พัดลม 2 ตัว ..

ขอไอเดียหน่อยคับ

แปปนะครับถ่ายรูปก่อน

Comment

..

Comment

แหล่มเลย

Comment

ทั่นเสือไอเดียบรรเจิดคับ

Comment

ประเด็น ของ hyper6+ ที่ผมเจอ คือพอ อัดไฟ แล้ว ข้างบนมันไม่ร้อนครับ แต่ ฐาน + หน้าสัมผัส มันร้อนมากเลยครับก็เลยมาคิดกะมันทำยังไงดี ต่อให้อัดพัดลม 10cm อีกตัว ข้างล่างก็ไม่เย็นลง เลยครับ
            ก็เลย แกะ ฝาออกแล้วเอา ซินเวอร์สโตน สีขาว(ที่เลือกตัวนี้แทน สมาทเคส led เพราะได้ air flow มากกว่าครับ
            แล้วเอา อแมนด้า มาเป่าภาคจ่ายไฟ ของDFI ครับ แสงสีฟ้าจะ สะท้อน กะ ใบพัดลมสีขาว จนใบดูเป็นสีฟ้าเลยครับไม่แสบตาด้วย
            แล้วก็ ฐานเย็น ด้วยครับ ลงมา 15 องศา full loadและก็อุณหภูมินิ่งมากครับใช้เวลาแค่ 30 วิก็ไม่ขึ่นแล้วครับ

Comment

แกะฝาออกแล้วติดพัดลมยังไงคับ

แล้ว silever stone ซื้อที่ไหนคับ

Comment

potter ลองpm หาผมดู ครับ หรือ add msn มาก็ได้ ครับ เด๋ว บอกวิธีทำให้ครับผม^^

Comment

Working...
                X