Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนลงwindowsทำไมหา hddไม่เจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนลงwindowsทำไมหา hddไม่เจอครับ

ผมเพิ่งประกอบคอมเครื่องใหม่เสร็จครับ เปิดติดแล้วทุกอย่างปกติดี แต่ว่าเมื่อผมลงwindowsเครื่องมองไม่เห็นhddครับ ทั้งๆที่ในbiosมองเห็นว่าใส่hddแล้วนะครับ
    เป็นบอร์ดAsrock ConroeXfire e-Sata2 hdd WD7200/160gbครับ

แบ่ง partition > format

Comment

ใช่ครับ แบ่งพาร์ติชั่นให้HDDแล้วหรือยัง แล้วถ้าแบ่งแล้ว ได้สั่งformat ไดร์ที่แบ่งไปหรือยัง HDDใหม่ต้องแบ่งพาร์ติชั่นและฟอร์แมตพาร์ติชั่นก่อนนะครับถึงจะใช้งานได้

Comment

Working...
      X