Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดซิ้งแรมอย่างไร ไม่ให้หมดประกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดซิ้งแรมอย่างไร ไม่ให้หมดประกัน

ตามหัวเรื่องเลยครับ ถ้าต้องการติดซิ้งแรมควรทำอย่างไร ประกันจึงไม่หมด ช่วยแนะนำหน่อยครับ

1. อย่าให้แผงวงจรไหม้
    2. อย่าให้ void รับประกันหลุดหรือฉีกขาด

โทษทีครับ ไม่เห็นว่าซิ้ง อิอิ
    Last edited by tanawat30; 13 Aug 2007, 22:14:02.

Comment

ดัน ขอทริกด้วยคน

Comment

ตรงไหนมี void รับประกัน ให้เว้นตรงนั้นครับ ไม่ต้องแกะกาว 2 หน้า ออกเป็นช่วงๆ

Comment

- ใช้เทปใสแปะทับวอยด์ซะก่อนแล้วค่อยติดซิงค์(มันจะช่วยไรไม่รู้แต่เห็นที่ร้านขายซิงค์แรมแนะนำให้ทำยังงี้)

- ใช้แรมไปสักพักให้มั่นใจว่ามันไม่งอแงแน่(ไม่ต้องเคลมแล้วว่างั้นเถอะ)ก็ติดซิงค์เลย ไม่ต้องแคร์เรื่องประกันแล้ว

Comment

ขอบคุณครับ

ดันอีกนิด เผื่อใครมีเด็ดกว่านี้

Comment

อืมม ถ้าทำแล้วมันจะยังช่วยระบายความร้อนหรือกลายเป็นกักความร้อนแทนหรือเปล่าครับเนี่ย
              ผมเคยติดสมัยใช้ SD-Ram ครับ แกะ Void ทุกอย่างออกหมดเลยล่ะ

Comment

ของผมเอากาวออกหมด แล้วตะไบตรงข้อพับออกให้มันพับเข้ามามากๆ ไม่งั้นมันหลวม แล้วใช้แบบนี้เลย

Comment

ของผมเอาไดร์เป่าวอยให้กาวอ่อรตัว แล้วแกะวอยออกให้หมด แล้วเอาไปแปะกันกระดาษมัน

พอจะเอาไปเครมก็เอามาแปะไว้ที่เดิม

Comment

ของผมแกะวอยเดิมออกเกลี้ยงเลย แล้วแปะใส่กระดาษไขเก็บไว้ ถ้าหากจะเอาไปเคลม ก็กลับมาแปะตำแหน่งเดิมครับ

Comment

ใช้ซิงค์แบบกระดาษนำความร้อนครับ ไม่ใช่แบบกาว 2 หน้า ตัวอย่างก็ยี่ห้อ nexus จำได้แค่นี้

Comment

เอากระดาษ ลอง ตรง รับประกันนะท่าน ได้ แล้วก็ แปะ ซิงเข้าไป

Comment

Working...
                        X