Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งอัพคอมมา สเปคนี้เป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งอัพคอมมา สเปคนี้เป็นไงบ้างครับ

ดีแล้วยังไงช่วยบอกทีครับ ถ้าดีแล้วอาจจะอัพเพิ่ม หรือควรเปลี่ยนอันไหนบ้าง ราคานี้แพงหรือพอดีแล้วครับ

MB : ASUS M2N-MX 2,100
    VGA : 7300GT/256MB 2,250
    RAM : DDR2 1GB Kingston 1,420
    HDD : 80GB Seagate 1,590
    CPU : AMD2 Athlon 3000+ 1,570
    รวมแล้ว 8,930

เอามาเล่นเกมออนไลน์ทั่วไปครับ เปิดเน็ท พิมพ์งาน

ถ้ากะเอาแรม 1GB
    ให้เอาเป็น 512x2 ดีกว่าคับ
    จะได้ Dual Channel หนอ

Comment

อับมาแล้วบอกได้คำเดียวว่าดีครั้บ ดีทั้งนั้นใช้ให้คุ้มครับ

ว่าแต่ทำไม่ไม่ อินเทรนเลยอะครับ อิอิ 2หัวๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        อับมาแล้วบอกได้คำเดียวว่าดีครั้บ ดีทั้งนั้นใช้ให้คุ้มครับ

ว่าแต่ทำไม่ไม่ อินเทรนเลยอะครับ อิอิ 2หัวๆ

สเปคนี้ทางร้านเขาจัดให้ครับ ผมก็คอยเลือกเองบางชิ้นครับ

Originally posted by dewiez View Post
        ถ้ากะเอาแรม 1GB
        ให้เอาเป็น 512x2 ดีกว่าคับ
        จะได้ Dual Channel หนอ

Dual Channel คืออะไรครับ ผมมือใหม่ไม่ค่อยมีความรู้ครับ

Comment

โอ้ว!

สเป็คเหมือนของผมเลยคับ

นี่สเป็คผมนะ เหมือนกันมาก ๆ

CPU : 3600+ ATHLON X2 [COM7]

RAM : 1024/667 KINGTON (ING)

Mainboard : ASUS M2N-MX

Harddisk : 80/7200 WESTERN SATA II

VGA : Spark GeForce 7300GT (256MB)

อะ เนี่ย เหมือนกันมากๆ

Comment

wikorn อับมาแล้วบอกได้คำเดียวว่าดีครั้บ ดีทั้งนั้นใช้ให้คุ้มครับ

แหม๋พี่หนึ่งด้ายของแรงมาละ อิๆ หย่ายเลยนะ 2หัว กรั้กๆๆ

Comment

Working...
            X