overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ถาม-วิธีแก้ Spec ใน System Properties

DemonXIII
    Guest

Default ถาม-วิธีแก้ Spec ใน System Properties

คือ จะเอาคอมไป รร ครับ แล้วละอายเพื่อนเล็กน้อย ยังใช้น้อง Cel อยู่เลย เลยอยากเปลี่ยนสเปกตรงนั้นใหม่ จะเป็นไปได้ไมครับ

ตรงที่มันจะโชร์สเปกเครื่องเราอะครับ เท่าที่หาดูมีแต่การใส่รูปเพิ่มเข้าไป แต่ยังไม่เห็นมีวิธีไหนเปลี่ยนสเปกเครื่องให้ได้ตามที่เราต้องการเลยครับ

กะว่าจะเป็นจาก Cel เป็น intel เฉยๆ

ช่วยหน่อยละกันครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ไม่ต้องอายครับ มีเท่าใหร่ก็บอกเค้าว่ามีแค่นั้น ละ
    คนที่ไม่มีคอมใช้กันเยอะ ครับเรามีใช้นะดีที่สุด ละ
    จงพอใจสิ่งที่เรามี ถ้าจะ UP ค่อยว่ากันที่หลัง
    ผมก็เริ่มจาก Celeron 2.13G เหมือนกัน ครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เครื่องที่ทำงานผมยัง Cel 500 Mz อยู่เลย โครตภูมิใจเลยไม่เคยอาย หุหุ

DemonXIII
    Guest

ขอบคุณครับ แล้วมันมีวิธีไมครับ

อยากลองเล่นดูด้วย คงเก๋ไม่เบา

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

เดี่ยวลงให้ครับ เป็น P4 3.42GHz

ปล. วิธีทำอย่างนี้นะ ติดตั้ง พอตอนที่ให้เลือกไดเรคเตอรี่ มันจะไปลงที่ system32 ให้เปลี่ยนไปที่อื่นแทน สมมุติไปที่My Doc..ก็ได้ เสร็จแล้วให้เข้าไปที่My Doc.. มองหาไฟล์ชื่อ sysdm แล้ว Create shortcut ไว้ที่หน้า เดสท็อป แล้วเปลี่ยนชื่อเป็น My Computer แล้วคลิ๊กขวา> Properties > Change Icon >เลือกให้เป็นรูป My Computer ตัวจริง.. แล้วไปลบมายคอมตัวจริงออก วิธีใช้เพื่อเปิดดูใช้ดับเบิลคลิ๊ก แทนคลิ๊กขวาแล้วกด Properties

แต่ตัวนี้มันจะเป็น XP SP1 นะครับ ก็พอแก้ขัดไปได้นะครับ..

ไฟล์ .rar ข้างล่าง
    อันนี้ใช้ได้ทั้ง Cly และ AMD > P4 3.42GHz (เอาไปใช้ในทางที่ถูกนะครับ บังเอิญไปได้มาจากเวปบิทนะครับ ไม่ได้ตั้งใจหา ได้มานานแล้วครับ)
    Last edited by hornetpc719; 15 Aug 2007 at 11:14:09.

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

คล็อคโชว์แทนครับ

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

โห.. มีงี้ด้วยอ่ะ ขอเก็บครับ แท๊งยูเลยครับผม

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

มีแบบ กลายเป็น QX6850 ได้อะปาว ครับ

OverclockZone Member newzbaba's Avatar
    Chiang Mai Thailand

Default อิอิ

Quote Originally Posted by DemonXIII View Post
    คือ จะเอาคอมไป รร ครับ แล้วละอายเพื่อนเล็กน้อย ยังใช้น้อง Cel อยู่เลย เลยอยากเปลี่ยนสเปกตรงนั้นใหม่ จะเป็นไปได้ไมครับ

ตรงที่มันจะโชร์สเปกเครื่องเราอะครับ เท่าที่หาดูมีแต่การใส่รูปเพิ่มเข้าไป แต่ยังไม่เห็นมีวิธีไหนเปลี่ยนสเปกเครื่องให้ได้ตามที่เราต้องการเลยครับ

กะว่าจะเป็นจาก Cel เป็น intel เฉยๆ

ช่วยหน่อยละกันครับ

ผมคนนึงก็เริ่มมาจาก celly 1.7 Ghz เช่นกัน
    อย่าไปอาย คับ สู้ๆ

DemonXIII
    Guest

สุดยอดครับ พึ่งได้มาดู

ป.ล. พักหลัง OCZ เครื่องเร็ว แต่เว็บช้ามากมาย

ป.ล. 2 ใน Cabal Serv Mercury มีกิล OCZ ด้วยอะ

OverclockZone Member nournears's Avatar
    Saraburi,ThaiLand

อืม ของเค้าดีจริงครับพี่น้องครับบบบ

OverclockZone Member pingpui's Avatar

อายทำไมหว่า ไอคนที่มันจะดูถูกเราสิควรจะอายเรามากกว่าครับ

ยิ่งถ้าคอมเราเป็นเงินที่เราหามาได้เองแล้วล่ะก็ ต้องยิ่งภูมิใจนะครับ ไม่เหงต้องอายเลย

แหง่ว

OverclockZone Member

แจ่มจริงขอด้วยครับอยากหน้าตาดีเหมือนกัล
    "อย่าเผลอหรอกตัวเองเข้าล่ะ"

OverclockZone Member bot2001's Avatar

.....

OverclockZone Member lnwnutzaa's Avatar
    bangkok, klongtoey,rama.4

ผมเริ่มจาก Celeron D 2.6GHz

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

ปัญญาคืออาวุต

คนที่คอมห่วยๆ เทพ ๆ เยอะเเยะครับ

OverclockZone Member goba13324's Avatar

ผมมีวิธีทำาให้เป็น Core i7ได้ครับ อิอิ
    START>RUN> พิมพ์ REGEDIT>HKEY_LOCAL_MACHINE>HARDWARE>DISCRIPTION>SYSTEM>CENTRALPROCESSOR> คลิกขวาที่ ProcessorNameString เลือก MODIFY แล้วแก้เลยตามใจชอบครับ เปลี่ยนแล้วแรงขึ้นเห็นฯฯ อิอิ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

อิอิ กำ

OverclockZone Member tongspy's Avatar

แอบมาบ่นหน่อย

จงพอใจในสิ่งที่ตัวเองมี

ไม่ต้องเบียดเบียนใคร ไม่แย่งใคร ไม่ขโมยใคร ใช้เท่าที่มี และเป็นคนดี ไม่ต้องอายใคร

ปล.ผมใช้ cerelon 1.8Ghz มาตั้งแต่หัวยังเกรียนอยู่เลย 7-8 ปีที่แล้วเพิ่งมาเปลี่ยนเพราะคอม มันไม่พร้อมจะวิ่งต่อไปกับผมแล้ว ไม่งั้น ก็คงไม่ซื้อใหม่เปลืองเงิน เอาไปใช้ที่จำเป็น นอกจากคุณมีพร้อม เงินพร้อม อะไรพร้อมก้ไปหิ้ว มาเลย แรงๆ ^ ^

วิธีแก้ ข้อมูล CPU เคยอ่านเจอในเว็บนี้เหมือนกัน ทำเหมือน คห.บนเลยครับ แต่ต้องติดตรงเวลาโชว์ มันจะขึ้นหน่วย Ghz ตัวCPUของเราด้านหลัง ในหน้า system properties

ให้เนี้ยนก็ตั้ง ตาม Ghz ของ cpu เราของผม 1.60 ก็ตั้งไป ว่าIntel(R) Core(R) i7 CPU 925@ 1.60GHZ เวลาโชว์มันจะดูเนี้ยนๆ

Last edited by tongspy; 14 Aug 2009 at 23:55:09.

OverclockZone Member disstat's Avatar

แวะมาดู

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks