overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: เกี่ยวกราฟฟิคเกมส์ Farcry

OverclockZone Member bonsp's Avatar

Default เกี่ยวกราฟฟิคเกมส์ Farcry

ผมได้ยินมาว่าเกมส์นี้มีกราฟฟิคที่สวยมากๆเลยคิดว่าจะลองซื้อมาเล่นดูแต่..อยากทราบอีกนิดว่ากราฟฟิคเกมส์นี้ถ้าเทียบกับเกมส์อื่นจะเทียบได้กับเกมส์อะไรครับ(พอๆกะGRAW2ไหมครับ) อ้อ..อีกอย่างนะครับการ์ดจอผม 7900GS ครับ

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

7900gs เล่นได้สบายมากครับ ปรับสุดได้ทุกอย่าง

เครื่องน้องผม 7300gt ยังเล่นได้ลื่นเล้ยยย

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

far cry เกมนี้ตอนออกมาใหม่ๆถือว่าล้ำยุคมากคับ เครื่องสเปกแรงสุดๆในตอนนั้นยังเอาเกมนี้แทบไม่อยู่แน่ะ แต่สำหรับ7900gs ปรับสุดลื่นหัวแตกคับ
    ภาพ ขนาดไหนไม่รู้ เกมใหม่ๆผมไม่เคยเล่นเลย

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

คงพอๆ กับ Doom3 ล่ะมั้ง

ถ้าปรับ Doom3 สุดๆ ก็เล่น Farcry ปรับสุดไม่กระตุก (1024*768)

ฟันธง ชึ้บๆ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

HL2 FARCRY DOOM3 ถือเป็นรุ่นเดียวกัน พวกนี้ตอนนั้นกำลังรุ่งเลยครับ....

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

ความรู้สึกตอนนั้นประมาณ Crysis ตอนนี้เลยนะเกมส์นี้ แต่ภาพก็ยังไม่ตกยุค สวยอยู่ สวยคนละแบบกับ GRAW2 ไงไม่รุ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ผมยังไม่มีโอกาศเล่นเกมส์นี้แบบจริงๆจังๆเลย เคยเล่นผ่านๆนิดเดียว ชอบนะครับ แบบไม่ต้องมีผีแบบ fear อะไรแบบเนี๊ยะ กลัว เล่นไม่ได้

OverclockZone Member poon4209's Avatar

เพื่อนผมเล่นไปซักพัก พอเจอสัตว์ประหลาดมันเลิกเลย
    มันบอกว่าตกใจ ไม่กล้าเล่น อิอิ

OverclockZone Member issabella's Avatar
    ร้านลาบหน้าปากซอย

เล่นไปๆ กลางๆ เรื่อง หัวใจจะวายคับ ขอเตือน คนที่ขวัญอ่อนอย่าปิดไฟเล่นตอนกลางคืน มิฉะนั้นหัวใจท่านจะวายโดยเฉียบพลัน ผมเกือบช๊อคมาแล้ว (แบบว่าสะดุ้งเกือบตกเก้าอี้ไม่คิดว่ามันจะมีตัวประหลาดด้วยเพราะแรกเกมส์จะไม่มี) เกมส์ตื่นเต้นดี ประทับใจทั้งภาพและการควบคุมตัวละครเป็นเกมส์ม้ามืดตัวจริงคับ.... เล่นแล้วไม่เวียนหัว

ถือเป็นเกมส์หนึ่งที่ซื้อมาเล่นแล้วรู้สึกคุ้มค่าครับ ...ฟันธง

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ผมชอบตอนแรกๆมากกว่า......ได้ไล่ยิงคน หลังๆเปลี่ยนมายิง สัตว์ประหลาด..เลยรู้สึกว่ามันคนละเกมกันเลย....

OverclockZone Member qbert's Avatar

ผมชอบตอนแรกๆมากกว่า......ได้ไล่ยิงคน หลังๆเปลี่ยนมายิง สัตว์ประหลาด..เลยรู้สึกว่ามันคนละเกมกันเลย....
    มีสัตว์ประหลาดด้วยเหรอคับ เฮ้อ...

OverclockZone Member Toilet's Avatar
    แยกตลิ่งชัน-สุพรรณบุรี

Quote Originally Posted by qbert View Post
    ผมยังไม่มีโอกาศเล่นเกมส์นี้แบบจริงๆจังๆเลย เคยเล่นผ่านๆนิดเดียว ชอบนะครับ แบบไม่ต้องมีผีแบบ fear อะไรแบบเนี๊ยะ กลัว เล่นไม่ได้
    Quote Originally Posted by issabella View Post
    เล่นไปๆ กลางๆ เรื่อง หัวใจจะวายคับ ขอเตือน คนที่ขวัญอ่อนอย่าปิดไฟเล่นตอนกลางคืน มิฉะนั้นหัวใจท่านจะวายโดยเฉียบพลัน ผมเกือบช๊อคมาแล้ว (แบบว่าสะดุ้งเกือบตกเก้าอี้ไม่คิดว่ามันจะมีตัวประหลาดด้วยเพราะแรกเกมส์จะไม่มี) เกมส์ตื่นเต้นดี ประทับใจทั้งภาพและการควบคุมตัวละครเป็นเกมส์ม้ามืดตัวจริงคับ.... เล่นแล้วไม่เวียนหัว

ถือเป็นเกมส์หนึ่งที่ซื้อมาเล่นแล้วรู้สึกคุ้มค่าครับ ...ฟันธง
    เพิ่งเล่นไปได้ 2-3 วันเองครับภาพสวยดี.....แต่..เอ..ช่วงกลางๆ..เนี่ย น่ากลัวเหรอครับ...อิ..อิ.ของโปรดเลย
    เคยเล่น F.E.A.R. แล้วขนหัวลุก..แบบนี้ต้องรีบเล่นให้ถึงเร็วๆ.....คริ...คริ...

OverclockZone Member ed904441's Avatar

เป็นเกมส์ FPS ที่ได้รับการโหวตจากนิตยสารเกมส์ทั้งในทั้งนอกให้เป็นสุดยอดเกมส์ของปี 2004 ครับ ทำยอดขายได้ในประเทศที่ผลิต น่าจะเยอรมัน มากกว่า 100,000 copy

เกมส์นี้มันส์ Ai ฉลาดอยากยิ่ง ภาพสวยมาก ธรรมชาติของป่าดงดิบบนเกาะที้ล้อมไปด้วยทะเล
    เทียบความงามได้กับ Elder scrools IV Oblivion เลยครับ เพราะผมเล่นทั้งสองเกมส์

ใครไม่เล่นก็บอกได้เลยว่า เสียดาย

OverclockZone Member PUSH THE TEMPO's Avatar

สัตว์ประหลาดก็ไม่อะไรมากหรอกคับ ก็แค่
    - เริ่มเราจะค่อยๆเห็นมันทีละฉากๆด้วยบรรยากาศหลอนๆ (แต่ยังไม่ประจันหน้ากับมันนะ)
    - พอเราเจอมัน ก็จะเจอกับตัวอื่นๆอีกเรื่อยๆ
    - ตัวแรกที่เราเจอ มันก็ไม่เก่งมากหรอก ก็แค่ เคลื่อนที่ด้วยความรวดเร็ว โจมตีหนัก พุ่งมาทีเดียวเลือดลดครึ่งหลอด(ในระดับEasy)หลบไม่ได้ด้วย
    - ตัวต่อๆไปก็ไม่มีไรมาก เช่น ตัวที่ถือm4กระโดดได้ไกลเป็นกิโล พี่เบิ้มที่ยิงจรวดได้ไม่อั้นแถมตายยาก(โดนจรวดเราไป3-4ทีถึงจะตาย ในระดับEasyเช่นเดิม) แถมพี่เบิ้มยังต่อยหนักด้วยนะ อิอิ และอีกตัวก็ตัวที่ถือปืนเก็บเสียงแล้วล่องหนได้ มีอีกมั้ยหว่า
    เห็นมั้ย ไม่เห็นน่ากลัวตรงไหนเลย

OverclockZone Member Punisher's Avatar

สเปกขนาดผมก็พอไหวครับเล่นได้ ลื่นหัวแตกครับ แต่ Graphic ไม่ได้เรื่องครับ ภาพทุกอย่างแสดงได้เห็นชัด แต่ พื้นดินนี่สิ ขาวโพนเลย เดินตกน้ำ ตกเขา ตายประจำ ยิ่งน้ำกับพื้นดินี่ สีเดียวกันเลย แยกแทบไม่ออกเลย ปรับต่ำ เล่นสบาย ปานกลางกระตุกนิดๆ สูงสุดขยับเม้าลำบากนิด ผมเล่นเครียแล้วครับ มันครับขอบอก ปืนสไนเปอร์ แรงดีครับ แต่เจอทหารใส่เกราะ2-3 นัดตาย (ระดับยากสุดๆจำชื่อระดับไม่ได้)ยิงตัวสัปหลาดถือ RPG ยิงจนล้าครับ ตายยาก

Pentium D processor 925 3.0 GHz

Chipset Intel® 945GC Express Chipset (On Board ) สิ้นเดือนได้ของใหม่...อิอิ

512 MB 667 DDR2

OverclockZone Member wongsathornp's Avatar
    Pharmaceutical science KKU

แล้วถ้าจะซื้อมาเล่นตอนนี้คิดว่าคุ้มมั้ยอะครับ หรือ รอ ซื้อพวกเกมใหม่ๆเล่นดีกว่า ผมใช้ 8600GT อะครับ กลัวเล่นเกมใหม่ไม่ได้

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

ประมาณแนวๆ กราฟิกของเกม HL2, DOOM3, FEAR (1) อ่ะ...

OverclockZone Member UnZeenMan's Avatar

บอสกระจอกมากครับ เปิดอินฟาเรด ยิงครั้งเดียวตาย - -

Bookmarks

Bookmarks