Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดช่างHDD ช่วยตอบคำถามหน่อยครับ มันซ่อมได้ไหม ที่ไหนซ่อมได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดช่างHDD ช่วยตอบคำถามหน่อยครับ มันซ่อมได้ไหม ที่ไหนซ่อมได้

คือhdd ผมใช้อยู่กับext ก่อนหน้านั้นbox มันเสียก็ส่งศูนย์ไม่นาน เอามาใช้ซักพัก ตอนนี้hdd มันมีอาการมองไม่เห็น ส่วนbox มันปรกติ ผมลองเอาhdd มาเสียบกับเครื่องเลย มันก็มองไม่เห็น เมื่อก่อนตอนผมหาอาการว่าhdd หรือboxเสียก่อนซ่อม เอาhdd มาเสียบในคอม มันเห็นเป็น500GB (Hdd ผมมันเป็นIDE 250GBx2 ครับ box มันraid เป็น500GBตัวเดียว) แต่ตอนนี้มองไม่เห็นเลย ในbios และในwindows ไม่ได้ยินเสียงหมุนhdd ด้วย อยากทราบว่าอาการนี้เป็นอะไรครับ ซ่อมได้ไหม

hdd ลาโลก แล้วมั้งครับ

เห็นที่พันทิบ จะมีป้ายตามร้านว่า รับซ่อม hdd นะครับ ลองเดินหาดูครับ

Comment

.. เผลอขุด กำๆ

Comment

ผมเคยใช้วิธีเสียบทิ้งไว้นานๆ เลยครับ แล้วอยู่ดีๆมันก็ติด แล้วมันก็ดับไปอีก
        สรุปมันเจ้งครับ ตอนที่ติดเลยเอาข้อมูลออกมาได้บางส่วน
        ลองดูก่อนก็ได้นะครับ

Comment

3ปียังมาตอบ

Comment

Originally posted by golf47 View Post
            3ปียังมาตอบ
            555+ ปานี้ HD ลูกนั้นคงเกิดใหม่ เป็น SATA3 - 6GB

Comment

อย่างน้อย จขกท ก็ยังมีชีวิตอยู่

กิจกรรมล่าสุด: 22 Jun 2010 17:26

Comment

Working...
              X