Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ50000 ซื้อคอมเลยหรือรอ GF8900ดี มีจอแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ50000 ซื้อคอมเลยหรือรอ GF8900ดี มีจอแล้ว

อยากช่วยจัดเสป๊กคอมครับ กะใช้นานๆ ของเดิมที่มี จอ CRT 17 นิ้ว mouse, keyboard, ลำโพงcreative 4.1 channel, HDD 40 หรือ 80 G IDE
    รอ window vistaอยู่ครับ กะว่าซื้อมาใช้แล้วอยู่ได้นานๆสัก 3-5 ปี ไม่กะoverclock ไม่ต่อเนท ไม่โหลดบิท ไม่เล่นเกมส์แรงๆ อย่างมากก็เล่น the sim กะเอามาดูหนัง ฟังเพลง ต่อscanner printer ทำงานตัดต่อวีดีโอ ที่ถ่ายเองบ้าง
    ช่วยจัดว่า ควรรอ 8900 ดีไหม แต่ยังไงคงไม่รอถึงสิ้นปีครับ พอมีความจำเป็นต้องใช้งานพอสมควร
    ควรซื้อการ์ดตัดต่อวีดีโอ หรือ TV tunner แยกไหม
    และขอช่วยแนะนำรวมทั้ง case, power supply และ UPS ด้วยนะครับ
    ผมไม่เลือกค่ายนะครับ จะ AMD หรือ Intel ก็ได้นะครับ เน้นbest value ครับ
    ขอบคุณทุกคำแนะนำและความคิดเห็นล่วงหน้าครับ

25000 ก็ทำที่บอกได้แล้วครับ ได้ดีด้วยไม่ใช้แค่ทำได้ ไม่ต้อง 50000 หรอกครับ

Comment

ตามท่านวิกรว่าเลยครับไม่ทำอะไรหนักๆสักกะอย่างจะรอ8900ไปทำไม

Comment

คุณจะเอา8900มาทำอะไรอ่ะ

Comment

เก็บตังไว้รอปลายปีครับรอ "4 คอร์" ก็ดีครับ ถ้ารอได้

Comment

การ์ดจอซีรี่ย์ 8xxx ถ้าไม่เอามาเล่นเกมส์ออฟไลน์โหดๆเปิดสุดๆ ผมว่ามันไม่คุ้มหรอก

Comment

Originally posted by tupac View Post
              การ์ดจอซีรี่ย์ 8xxx ถ้าไม่เอามาเล่นเกมส์ออฟไลน์โหดๆเปิดสุดๆ ผมว่ามันไม่คุ้มหรอก
              แต่ 8500 คงไม่ไหว -*-

Comment

ไม่เล่นเกมส์แรงๆ อย่างมากก็เล่น the sim กะเอามาดูหนัง ฟังเพลง
                แล้วเอา 8900 ไปทำอะไรครับ ??

อ้อนิดนึงครับ 8900 ไม่มีนะครับ มีแต่ 9800 จะออกมาราว ๆ พ.ย. นะ

Comment

ได้ข่าวแว่วๆว่า direct x10.1 จะออกพร้อม sp1 vista ปลายปี หรือครับ และการ์ดจอตอนนี้ก็อาจไม่รองรับ ยังไงก็คงได้แต่ร้องเพลงรอต่อไปหรือครับ
                  รอ 4 คอร์ก็น่าสนใจครับ
                  คือผมกะว่าซื้อมาอยากใช้ได้นานๆไงครับ ไม่ต้องเปลี่ยนบ่อยๆ ทำอะไรไม่ค่อยเป็นอะครับ

Comment

ไม่รีบร้อนอยากให้แน่ใจ ก้อรอไปเถอะครับ (แต่ทำไมคนใหม่ๆกลัวการโอเวอร์คล้อกกันจัง)

Comment

อืม ถ้าไม่รีบร้อนรอ DX10.1 ก็ดีนะคับ
                      ผมล่ะเซ็ง มันจะออกมาทำ***ไรอะไร 10.1 -*-

Comment

สงสัยได้รอแน่ๆเลย 10.1

Comment

อยากได้ก็ซื้อเถอะคับ ลุยเลย ภูมิใจในเงินเรา อิอิ

Comment

แต่พวกการ์ด effect ก็น่าสนนะครับสำหรับงานตัดต่อ เอาพวก canopus ก็ดี แต่ราค่านี่ผมไม่แน่ใจ

Comment

ตามพี่ วิกรครับ 25000 ก็ทำตามที่ท่านบอกได้แล้ว

Comment

Working...
                              X