Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทำงานด้าน network นะคะ ต้องเริ่มที่อะไรก่อนดีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทำงานด้าน network นะคะ ต้องเริ่มที่อะไรก่อนดีคะ

คือว่าตอนนี้ยังไม่เป็นอะไรเลย ช่วยบอกหน่อยซิคะว่าควรจะเริ่มยังไงดี มีที่เรียนพิเศษที่ไหนบ้างคะที่สอนดี แล้วบริษัททั่วไปยอมรับ ช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ
    หรือไม่ก็หนังสือก็ได้คะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ลองไปเรียน CCNA ดูครับแล้วมาสอบ เอา cer รับรองได้ผลแต่ว่ายากหรือง่ายผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ

Comment

เรียนตามหลักสูตร CCNA1-4 ครับถือว่าเป็นพื้นฐานขั้นต่ำสุดของคนที่จะทำด้าน Network อย่างจริงจัง
      เนื้อหาก็จะเกี่ยวกับ Network Basic , Basic Config Route , Basic Switch และ WAN Technology

สอนเรื่องข้อสอบ CCNA นั้นถือว่าง่ายเห็นเด็ก ม.ปลาย สอบผ่านเยอะเหมือนกันแต่เป็นภาษาอังกฤษทั้งหมดค่าสอบอยู่ที่ประมาณ 6พันบาท มีอายุ 3ปีครับ และก็เตรียมสอบ CCNP อีก 4วิชาถ้าผ่านก็ถือว่าอยู่รู้อยู่ในระดับกลางๆแล้วครับ

Comment

Working...
      X