Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโทษด้วยอย่าเพิ่งลบนะครับ ช่วยตอบหน่อย asus x1600xt จะต่อออกทีวียังงัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโทษด้วยอย่าเพิ่งลบนะครับ ช่วยตอบหน่อย asus x1600xt จะต่อออกทีวียังงัยครับ

ขอโทษด้วยที่โพสต์ผิดหมวด ลองโพสต์ที่โหมดการ์ดจอแล้วรออยู่ยังไม่มีใครตอบ คิดว่ามาโพสต์หมวดนี้ดีกว่า เพราะมีคนเข้ามาเยอะ
    พอดีผมได้การ์ดตัวใหม่มาเป็น Asus x1600xt ชอบมากเลย การ์ดตัวนี้มี Rage Theater ด้วย มีสาย Avivo มาให้ ที่สายมีช่องเสียบ S – VID IN COMP IN S – VID OUT COMP OUT ที่การ์ดมีรูเสียบ 9 pin ผมจะเอาการ์ดตัวนี้มาต่อให้ออกทีวี ลองต่อดูแล้ว ลองเสียบหมดทุกช่องแล้ว (เคยต่อออกทีวีแต่เป็นการ์ดรุ่นอื่น) ยังต่อออกทีวีไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าเสียบสายผิดหรือเปล่า เพื่อนๆ ที่ใช้รุ่นนี้อยู่ หรือใช้รุ่นที่มีสาย Avivo เหมือนกัน รบกวนมาช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล. สาย Avivo ที่แถมมากับการ์ดเป็นสายสีม่วงตามรูปครับ

ปิดกระทู้ครับต่อได้แล้วครับ ของผมย้ายช่องเสียบมอนิเตอร์มาเสียบที่ช่อง DVI เมื่อก่อนเสียบที่ช่อง Analog พอเปิดเครื่องก็ใช้ได้เลยครับ ภาพชัดมากๆ ครับ ขนาดเสียบสาย av ธรรมดา แต่ผ่านสายสีม่วงที่เป็นสาย Avivo
    ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่เข้ามาช่วยตอบครับ
    Last edited by โอ๊บจัง; 15 Aug 2007, 16:02:26.

พัง

Comment

มันจะมีให้เลือกที่ driverป่าว

Comment

ลองค้นในคู่มือรึยังครับ ท่าน โอ๊บจัง

ปล. ผมเคยใช้แต่รุ่นอื่นอะครับ -*-

Comment

Originally posted by โอ๊บจัง View Post
          ขอโทษด้วยที่โพสต์ผิดหมวด ลองโพสต์ที่โหมดการ์ดจอแล้วรออยู่ยังไม่มีใครตอบ คิดว่ามาโพสต์หมวดนี้ดีกว่า เพราะมีคนเข้ามาเยอะ
          พอดีผมได้การ์ดตัวใหม่มาเป็น Asus x1600xt ชอบมากเลย การ์ดตัวนี้มี Rage Theater ด้วย มีสาย Avivo มาให้ ที่สายมีช่องเสียบ S – VID IN COMP IN S – VID OUT COMP OUT ที่การ์ดมีรูเสียบ 9 pin ผมจะเอาการ์ดตัวนี้มาต่อให้ออกทีวี ลองต่อดูแล้ว ลองเสียบหมดทุกช่องแล้ว (เคยต่อออกทีวีแต่เป็นการ์ดรุ่นอื่น) ยังต่อออกทีวีไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าเสียบสายผิดหรือเปล่า เพื่อนๆ ที่ใช้รุ่นนี้อยู่ หรือใช้รุ่นที่มีสาย Avivo เหมือนกัน รบกวนมาช่วยตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ปล. สาย Avivo ที่แถมมากับการ์ดเป็นสายสีม่วงตามรูปครับ
          สีของสายเหมาะกับบางคนในบอร์ดนี้เลยครับ

Comment

--"
            ตั้งในหมวดการ์ดจอ ละ จะตอบให้

Comment

ผมเคอยเจอเหมือนกันครับ ไอ้สายที่แถมมามันใช้กับการ์ดจอไม่ได้ ต้องไปหาสายที่เป็นs-วีดีโอ มาใอครับถึงมันจะใช้ได้ ส่วนสาย9พินหาได้ตามร้านขาย อุปกรณ์เสริมอ่ะครับ

Comment

ใครเคยต่อช่วยบอกทีครับ เอาใจช่วย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  --"
                  ตั้งในหมวดการ์ดจอ ละ จะตอบให้
                  ตั้งไปก่อนหน้านั้นแล้ว ยังไม่มีใครมาตอบเลย รบกวนช่วยตามไปตอบทีครับ
                  ลิ้งค์
                  http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=87698
                  Last edited by โอ๊บจัง; 15 Aug 2007, 05:29:07.

Comment

เอาใจช่วยครับ [ทำได้แค่นี้ แฮ่ๆ]

Comment

ข้างหลังต้องเสียบ monitor ออกจอ com ให้ถูกก่อนครับคือเสียบรูเเลกของ การ์ดจอดูในคู่มือ น่าจะเป็น crt

เเล้วค่อยเสียบ tv out restart เครื่อง 1 ที เเล้วเข้า catalyst control center
                      Displays manager ดูในช่อง attached displays currently ว่ามีรูปจอ tv อยู่ในช่องนั้นไหมถ้ามีก็คลิกขวาเเล้ว enable

Comment

ไต้หวันทำเกินมาครับ - ไม่รู้เหมือนกัน
                        มาช่วยดันให้ แหะๆ ด้วยคน

หรือมันมองเป็น secondary adapter(ตัวprimaryเป็นVGAธรรมดา)
                        อย่างที่คุณmameungnoiบอก

Comment

Originally posted by o_extreme View Post
                          ลองค้นในคู่มือรึยังครับ ท่าน โอ๊บจัง

ปล. ผมเคยใช้แต่รุ่นอื่นอะครับ -*-
                          ตอนซื้อมาไม่มีคู่มือ ขอบคุณที่เข้ามาช่วยตอบ

Originally posted by bazara View Post
                          ผมเคอยเจอเหมือนกันครับ ไอ้สายที่แถมมามันใช้กับการ์ดจอไม่ได้ ต้องไปหาสายที่เป็นs-วีดีโอ มาใอครับถึงมันจะใช้ได้ ส่วนสาย9พินหาได้ตามร้านขาย อุปกรณ์เสริมอ่ะครับ
                          ขอบคุณครับ วันนี้จะลองไปหาซื้อ

Originally posted by value View Post
                          ใครเคยต่อช่วยบอกทีครับ เอาใจช่วย
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by Nutte View Post
                          ข้างหลังต้องเสียบ monitor ออกจอ com ให้ถูกก่อนครับคือเสียบรูเเลกของ การ์ดจอดูในคู่มือ น่าจะเป็น crt

เเล้วค่อยเสียบ tv out restart เครื่อง 1 ที เเล้วเข้า catalyst control center
                          Displays manager ดูในช่อง attached displays currently ว่ามีรูปจอ tv อยู่ในช่องนั้นไหมถ้ามีก็คลิกขวาเเล้ว enable
                          ผมทำตามนั้นแล้ว แต่ตอนแรกไม่ได้รีสตาร์ท จะลองรีสตาร์ทดู ได้ผลยังไงจะมาโพสต์บอกอีกที่ ขอบคุณครับ

Originally posted by Ryu View Post
                          ไต้หวันทำเกินมาครับ - ไม่รู้เหมือนกัน
                          มาช่วยดันให้ แหะๆ ด้วยคน

หรือมันมองเป็น secondary adapter(ตัวprimaryเป็นVGAธรรมดา)
                          อย่างที่คุณmameungnoiบอก
                          ขอบคุณครับ ยังไม่รู้เลยว่าสายที่ให้มาทำอะไรได้บ้าง

Comment

ได้ยังหน้อ

Comment

ดัน

Comment

Working...
                              X