Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอCRT เดี๋ยวเหลืองเดี๋ยวสว่าง + ใช้ไปสักพักมีเสียงวี๊ดด เสียดหู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอCRT เดี๋ยวเหลืองเดี๋ยวสว่าง + ใช้ไปสักพักมีเสียงวี๊ดด เสียดหู

จอCRT ของซัมซุงครับ ใช้มา 2 ปีกว่าๆแล้ว รุ่น SyncMater 793DF เดี๋ยวเหลืองเดี๋ยวสว่าง + ใช้ไปสักพักมีเสียงวี๊ดด เสียดหู

แบบนี้เครมได้ใช่ไหมครับ เป็นเครื่องที่ร้านน่ะครับ ไม่เปิดให้บริการเลย เช็คประกันเป็นของ SYNNEX ครับ

ถ้าได้จะยกไปเครม ว่าแต่ที่ zeer มี SYNNEX รึป่าวหว่า? เครมจอนี่ รอนานไหมครับ?

+ ถามเพิ่มอีกนิดครับ มีอีกตัวนึง แค่เปิดตัวจอ(ไม่ได้เปิดคอมฯ)มีเสียง วิ๊บ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ และไม่ติด แบบนี้เป็นอะไรครับ ซ่อมแล้วคุ้มไหมครับ ช่วงนี้จนมาก ไม่มีตังค์ถอยตัวใหม่

รบกวนตอบที ขอบคุณครับ

ผมเคยเจอปัญหานี้กับจอยี้ห้อMAGครับ ส่งร้านซ่อมทีวีแถวบ้าน ซ่อมวันเดียวหาย หมดไป200อะ
    Last edited by หัวโบราณ; 14 Aug 2007, 23:42:22.

Comment

เสียค่าครูเท่าไรน่ะครับ เกิน 500 มะ ไม่ค่อยมีตังค์งะ ส่งเครมละกัน เพราะเครื่องนั้นแรมก็ 256 เลยไม่ปล่อยให้เล่นเกมส์ มาตั้งคำถามเพื่อความแน่ใจครับ

Comment

ของผมเคยเป็นผมใช้จอ ซัมซุง 753DFX แต่ใช้มา6 ปีแล้วครับ
        ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่ตัว ดีเก๊าซิ่ง (เห็นช่างเค้าเรียกง่ะ)
        แต่ทำไปทำมาว่ากลายเป็นลายปรินมันเริ่มลอกแล้ว กราวน์ของจอมันไม่สนิท
        ครับ
        หายไปเลย สีตรงเหมือนเดิม
        แต่ว่าผมทำมั่วๆกะเพื่อนสองคนนะครับ ไม่รุ้ว่ามันไปหายขั้นตอนไหน
        ช่วยได้แค่นี้เผื่อจะช่วยไรได้บ้าง

Comment

Originally posted by warzii View Post
          ของผมเคยเป็นผมใช้จอ ซัมซุง 753DFX แต่ใช้มา6 ปีแล้วครับ
          ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่ตัว ดีเก๊าซิ่ง (เห็นช่างเค้าเรียกง่ะ)
          แต่ทำไปทำมาว่ากลายเป็นลายปรินมันเริ่มลอกแล้ว กราวน์ของจอมันไม่สนิท
          ครับ
          หายไปเลย สีตรงเหมือนเดิม
          แต่ว่าผมทำมั่วๆกะเพื่อนสองคนนะครับ ไม่รุ้ว่ามันไปหายขั้นตอนไหน
          ช่วยได้แค่นี้เผื่อจะช่วยไรได้บ้าง
          ขอบคุณที่แนะนำมาครับ

Comment

ของผมเคยใช้ MAG CRT Flat ง่ะ เหลืองๆ สลับกับปกติ ทุบหน่อยปกติ ทุบหน่อยเหลือง เปลี่ยนหลอดภาพจบครับ
            เอ..... แต่ผมเสียไป 700 มั้งคับ อยุ่เชียงใหม่ง่า

Comment

เป็นเรื่องปรกติครับถ้าขั้นตอนในการผลิตไม่ดี ส่งเคลมเถอะครับถ้ามีประกันช้าหน่อยดีกว่าโดนร้านซ่อมเืชือด (เมื่อก่อนอาการนี้ผมซ่อม400 up ถ้า
              ลูกค้าหน้าตาดี แต่ถ้าเพื่อนกัน ก๋วยเตี๋ยวชามเดียว)

Comment

1. อาการเดี๋ยวขาวเดี๋ยวเหลืองหรือสีอื่น เป็นเพราะจุดบัดกรีของขาอุปกรณ์เริ่มลอกครับ วิธีก็คือเอาหัวแร้งมาไล่ บัดกรีตะกั่วที่ขาอุปกรณ์ซือีกทีก็หายแล้ว จอCRTที่ซื้อมาหลายปีแล้วก็จะเป็นแบบนี้แหละครับเรื่องธรรมดา
                2. อาการมีเสียงวิ๊ดนี่ไม่ทราบว่ามีเสียงตลอดเลยหรือว่าวิ๊ดแล้วหายไป แต่ดูแล้วน่าจะเป็นเพราะตัวไฟแบ๊ก(ตัวจ่ายไฟให้หน้าจอเพื่อให้จอสว่าง) อาจจะทำงานไม่ปรกติ

มี2วิธีคือ ถ้ามีประกันก็ส่งประกัน แต่ถ้าหมดประกันก็ยกไปให้ช่างซ่อมทีวีแถวบ้านซ่อมเอาครับ

Comment

มาตอบเรื่องเสียงวี๊ดหน่อย

ลองเปลี่ยนปลั๊กดูครับเผื่อจะหาย เคยเป็นตอนใช้จอLG มีเสียงวี๊ดน่ารำคาญ ไปเอาปลั๊กแบบดีๆมาใช้ เสียงหายเลย

Comment

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งครับที่มาช่วยให้คำแนะนำ ^^

คารวะ

Comment

ได้ความรู้ด้วยนะครับ...

Comment

Working...
                      X