Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA GF6600 หมดประกัน เล่นเกมส์กระตุก(ไม่ทุกเกมส์)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA GF6600 หมดประกัน เล่นเกมส์กระตุก(ไม่ทุกเกมส์)

มี spark รุ่น 6600 128mb อยุ่น่ะครับ ประกันหมดแล้ว 2ปี ถ้าเปิดใช้งานก็ไม่มีอะไร แต่เล่นเกมส์ ส่วนใหญ่จะกระตุก ตอนนี้ไม่ได้ใช้งานอะไร แต่ก็เสียดายครับ มีวิธีแก้อะไรให้มันดีขึ้นบ้างไหมครับ ถ้าไม่ได้ซื้อใหม่ เอามันมายำ มาแก้ไขอะไรให้มันดีขึ้นได้ไหมครับ รึจะปล่อยมันไปแบบนั้นเอาไว้เป็นอะไหล่สำรองยามการ์ดจอหลักเน่า

oc สิครับ ของ spark ถ้าแรมให้มาดี ก็อัดได้ยาวหน่อยครับ

ว่าแต่ system มีอะไรบ้าง แล้วจะเอาไปใช้งานด้านไหนรึ?

Comment

ตัวนี้กี่ bit ครับถ้า 64bit อาจจะมีเกมส์ที่หนักๆ กระตุกได้
      ลอง o/c ไปดูเผื่อจะเพิ่มความแรงเข้าไปได้นิดๆ นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ตัวนี้กี่ bit ครับถ้า 64bit อาจจะมีเกมส์ที่หนักๆ กระตุกได้
        ลอง o/c ไปดูเผื่อจะเพิ่มความแรงเข้าไปได้นิดๆ นะ

ไม่รู้ว่ากี่ bit น่ะครับ ดูตรงการ์ดจอมันไม่บอก การ์ดรุ่นนี้ที่ร้านก็ใช้หลายตัวครับ และตัวนี้ก็ใช้มาจนมันมามีปัญหานี่แหละครับ

oc สิครับ ของ spark ถ้าแรมให้มาดี ก็อัดได้ยาวหน่อยครับ

ว่าแต่ system มีอะไรบ้าง แล้วจะเอาไปใช้งานด้านไหนรึ?
        แรมเป็น ซัมซุง ครับ แล้วก็ system นี่อะไรเหรอครับ งงงวย ^^ ก็ขอให้มันเล่นเกมส์โดยไม่ตุกก็พอครับ มันกระตุกซะหลายเกมส์ ทั้งๆที่แต่ก่อนมันก็ไม่เคยเกเรกับเกมส์นั้นๆ
        Last edited by CaptivAte; 15 Aug 2007, 03:53:50.

Comment

Working...
        X