Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อPowersuplyDelux500wหรือของร้านJIB650W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อPowersuplyDelux500wหรือของร้านJIB650W

งบมีไม่เยอะ ที่จะไปซื้อพวก enermax หรือ แพงๆๆๆ ตัวอื่นๆ ได้ จะรูดบัตร ซื้ออีก

เลยเลือกไว้ที่ delux 500W < วัตมันเต็มป่าวอะ

หรือของร้าน JIB650W < พอไหวปะอะ 880บาท

ใครอ่านแล้วตอบที ของที่ใช้ในชุดคอมนี้ มีได้แก่ E6550 Galaxy7900gs บอร์ดAbit Fasil1ty IN-9SLI ram<ยังไม่ได้ซื้อใหม่คาดว่าคงหยิบkington533 512x2 ของเครื่องเก่ามาใช้เพราะมีตั้ง 4ตัว ซื้อตั้งแต่สมัยคู่ละ 4000> harddisk WD250 SATA

คาดว่าในอนาคต ใช้SLI แน่ แต่การ์ดที่จะซื้อ ไม่ใช่ 8600GTS หรือ 8800 <เพราะไม่โดนใจคงเอารุ่นถัดไปมาSLI แน่เตรียมตังไว้ละ

W ละบาทกว่าอย่าไปเสี่ยง อย่างน้อยก็ W ละ 2 บาท นะ
    มีเงินซื้อกาด์รจอดีๆๆ เจียด เงิน มา ซื้อ PSU ดีๆๆ เถอ

Comment

แล้ว DELUX นี่วัตมาน เต็มพอไหวมะอะ?

Comment

ผมเชื่อว่า delux วัตเต็ม

Comment

ไม่เต็มครับ ไฟเฟสเดียวด้วย

8800GTS SLI asus550w ยังไม่แน่จะเอาอยู่ไหมเลย มีเงินซื้อ 8800GTS SLI ก็ซื้อ PSU ให้ดีทีเดียวเลยไม่งั้น เล่นๆอยู่วูบแล้วจะเสียเงินโดยใช่เหตุนะครับ

Comment

กัดฟันซื้อ Enhance หรือ Enermax ไปเลยดีกว่าครับ

ผมก็เคยคิดประมาณว่าอย่างเราไม่ต้องขนาด Enermax ก็ได้ ประหยัดเงินได้หลายร้อย สุดท้ายมันก็เจ๊งอีก จนต้องเสียเงินอีกรอบจนได้

Comment

สเป็กแรงขนาดนี้แต่ทำไมงบซื้อเพาเวอร์ดีๆวัตต์เต็มๆมันน้อยจังครับ
              แถมยังก็เอาจะการ์ดจอรุ่นที่ใหม่กว่า 86xx,88xx มา SLI อีก

อีกอย่างผมว่าไม่จำเป็นต้องซื้อยี่ห้อ Enermax ก็ได้ครับ
              เพาเวอร์ดีๆราคาถูกลงมาอีกก็มีหลายยี่ห้อ เช่นพวก Asus,CM,TT etc

แต่ถ้าต้องเลือกจริงๆผมเลือก delux 500W

Comment

หากมีให้เลือกเท่านี้ก็ Delux อีกคนครับ

Comment

ถ้าใส่ PSU เกินความจำเป็นของอุปกรณ์ภายในเครื่องมันจะเป็นอะไรมั้ยครับ

Comment

Emermax/Asus/Enhance/ThermalTake/SilverStone อะไรก็ได้ราวพวกนี้ซัก 500-600 วัตต์ เพราะอุปกรณ์ของคุณออกจะไฮโซ..PSU มันก็จำเป็นต้องตามน้ำไปด้วย..

Comment

ไหนก็ซื้อเครื่องแรงแล้วคับ ก็ให้ความสำคัญกับPSUมันหน่อยเหอะ อุปกรณ์ของคุณไม่ใช่ถูกๆ ถ้าเกิดมันช๊อตขึ้นมา แล้วคุณจะมารู้สึกที่หลังคับ ผมคิดไม่ผิดครับที่ซื้อ enhance มาใช้ 1850บาทเท่านั้น เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมเสียบไฟผิดช่อง กดอยู่ตั้งนานทำไมไม่ติด ดีครับที่มันตัด ไม่งั้นถ้ามันติด Front Audigy2 Platinum ผมคงไปเรียบร้อยแล้ว

Comment

Originally posted by Knight-Plug View Post
                        ถ้าใส่ PSU เกินความจำเป็นของอุปกรณ์ภายในเครื่องมันจะเป็นอะไรมั้ยครับ
                        ไม่เป็นครับ

Comment

Working...
                        X