Announcement

Collapse
No announcement yet.

***แต่ละตัวมีอะไรเด่นดังครับ Asus P5W64WS Pro/P5WDH Delux/Commado/P5K***

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ***แต่ละตัวมีอะไรเด่นดังครับ Asus P5W64WS Pro/P5WDH Delux/Commado/P5K***

***แต่ละตัวมีอะไรเด่นดังครับ Asus P5W64WS Pro/P5WDH Delux/Commado/P5K***

เปรียบเทียบให้หน่อยครับ ว่าตัวไหนดีคุ้มค่า ใช้ได้ยาวๆ และมีจุดเด่นจุดด้อยด้านใดบ้าง
    พอดีผมจะเปลี่ยนบอร์ดหนะครับ

รบกวนทุกท่านที่รู้ด้วยนะครับ (^-^)

อ่า....ไม่มีใครรู้เรยหรือนี่ เศร้าจายเจง.....

Comment

Asus P5W64WS Pro สำหรับ WorkStation ใส่การ์ดจอได้ 4 ตัว วิ่ง X16 ทั้ง 4 เลน ออกแบบมาเพื่อ คนทำงาน ด้านกราฟฟิกโดยเฉพาะ

Asus P5WDH Delux อันนี้ไม่รู้ ไม่เคยเห็นไม่เคยจับ แต่น่าจะเหมาะสำหรับ workstation เหมือนกัน เพราะใช้ ชิป 975X แต่ดูเหมือนจะออกแบบมาเพื่อ Home Entertainment มากกว่า

Asus Commado สำหรับนักเล่นเกมส์ที่ไม่ต้องการ SLI หรือ Crossfire ด้วยความที่ใช้ชิป P965 แถมมี LCD ส่องดูระบบด้านหลังอีก

Asus P5K *** บอร์ดที่ใช้ ชิป P35 ใหม่ ๆ จาก Intel ซึ่ง P35 นี้รองรับการ Crossfire แถม Controller ต่าง ๆ ยังทำงานได้เสถียรดีอีกด้วย OC ได้ไกลมากกว่า P965 แนะนำ P5K-E หรือ P5K Deluxe
      และเร้ว ๆ นี้เตรียมพบกับเมนบอร์ดที่ใช้ชิป 38X สำหรับ workstation

Comment

แหล่มๆ ครับพี่อาร์ท ข้อมูลแน่ช้ายได้

Comment

Working...
        X