Announcement

Collapse
No announcement yet.

_____RAM__OVERCLOCKยังไงครับ______

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ที่ DRAM FREQENCY มี แต่ AUTO CPU-33+0+33+66 ให้เลือก

ให้ทำตรงไหนเนี้ย

Comment

มาลองดูกันต่อ
      ขอความกรุณา ทำตามที่บอกให้ทำนะครับ
      เข้าbiosปรับดังนี้
      DRAM FREQENCY ปรับ AUTO
      CPU FREQENCY ปรับไปที่ 150 พอ ก่อนออกจากbiosให้กดF10เซฟค่าที่เราได้ปรับไปใหม่
      พอเข้าwindowsได้ช่วยเซฟรูปจาก everest(หัวข้อoverclockตามตัวอย่าง)
      และรูปจากCPU Zหัวข้อCPUและหัวข้อmemoryมาดูกันอีกครั้ง
      ผมว่าปัญหาอยู่ตรงปรับFSBของCPUนี่แหล่ะ
      จะรอดูอยู่นะ ช่วยทำให้หน่อย

Comment

มันไม่มีให้ปรับแบบละเอียด งั้น +33 ไปก็จะเท่ากับ 133+33 = 166*20 = 3.320

คิดว่าคงไปได้แค่นี้อ่ะครับ +66 คงไม่รอด ลองดูนะครับ ถ้าไม่ได้ก็เพิ่มไฟ vmem ขอให้โชคดี

Comment

งงเลย ปรับ 150 เป็น 3Ghz ฮ่าๆๆๆๆ

แล้วเป็น แบบนี้ ค่าอย่างอีกต่ำลงป่าวครับ

Comment

มาต่อกัน
            ที่ถามว่า"แล้วเป็น แบบนี้ ค่าอย่างอีกต่ำลงป่าวครับ" อันนี้ไม่ทราบจะถามถึงค่าอะไรครับ ถ้าจะหมายถึงค่าแรมไม่ต้องห่วง มันวิ่งสูงกว่าbus CPUคือวิ่งที่224.7(ดูที่CPU Zหัวข้อMemory)
            RAMเดี๋ยวว่ากันทีหลัง เอาCPUให้ได้ดีที่สุดก่อน ผมว่าCPUของคุณน่าจะclockไปซัก20%ซึ่งน่าที่จะยังเสถียรอยู่ในการใช้งานปกติ ลองทำเหมือนเดิมแต่เปลี่ยน FSB CPUจาก150เป็น160ซึ่งCPUจะวิ่งที่3.2Ghz
            ถ้าทำ3.2Ghzได้แล้วโดยใช้ทำงานเล่นเกมได้ปกติ คราวนี้มาปรับRAMกันต่อ ให้ปรับ DRAM FREQENCY โดยเลือก+33 ถ้าทำได้แล้วช่วยเซฟรูปจาก CPU Zหัวข้อmemoryมาดูกันอีกครั้ง
            ถ้าทำแล้วมีปัญหาข้อใหนก็บอก จะรอดูอยู่นะ

Comment

ตอนนี้คงค้องพักอีกนานเลยครับ เพราะซวยแล้ว HARDISK ผม ลงwindowe ไม่ได้ ไดว์ C E อยู่ แต่ ไดร์ D หายครับ ทำไงครับ โปรแกรม หาเงินผมเพียบเลย ที่อยู่ในนั่น ต้องไปเสียเงินกู้ ไม่รู้ว่าจะกลับมาหมดรึป่าว อ่า ผมโคตร เสร้า เลยครับ เก็บโปรแกรม มือถือ มาเป็นแรม ปี กลับมาหายเพราะลงwindowe ใหม่ ทั้งที่ เลือก FORMAT ไดร์ C แท้ๆๆๆๆ

Comment

เดี่ยวท่าหายดีแล้วต้องรบกวนอีกทีนะครับพี่ให้ความรู้ดีมากครับ แต่ที่ผมลอง150ดูมันก็เร็วดีครับ แต่ทำงานหนักๆๆๆเน่าครับ RESTARTเองครับ

Comment

เสียใจด้วยครับ.
                  ส่วนคนที่ไม่พอใจเรื่องFontsตัวใหญ่แถมสีแสบตา
                  ก็ขออภัยโทษด้วยครับไม่ได้ตั้งใจจะทำให้พวกท่านรำคาญ
                  ขอโทษทีครับ

Comment

ผมกลับมาแล้วครับ ลงวินโดได้แล้วหายไป4วัน ข้อมูลตั้งแต่หายหมด กู้มาไม่ได้ เริ่มนับ1ใมห่ครับ

Comment

Working...
                    X