Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก VGA cooler ให้ทีที่ใส่กับ x1650 pro เอาแบบเย็นๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก VGA cooler ให้ทีที่ใส่กับ x1650 pro เอาแบบเย็นๆหน่อยครับ

ผมใช้การ์ดจอ Sapphire X1650PRO เปิดมาก็ 60 องศาแล้วครับฟูลโหลดก็ 70 องศาได้ครับ แบบว่าปิดเคสเล่นครับ ช่วยเลือก VGA Cooler ให้ทีครับเอาแบบเทพๆนะครับ ขอบคุณครับ

เท่ากันกับ GF8600GTS ผมเลย --" ร้อนประมาณนั้น ละ (ของผม full เกือบ 80c แนะ เปิดมา Idle 58-60c)
    *ตอนนี้ติด VF900CU-LED เข้าไป ละ Full 50 กว่าๆ เอง อะ 555+ (o/c กระจาย)

Last edited by TWK.; 15 Aug 2007, 12:49:57.

Comment

ขอโปรวัดความร้อนม่างจิครับ อยากได้ม่างจัง

Comment

ของผมก็เคยใช้ VF900CU-LED เย็นดีครับ Idle ไม่เกิน 45c Full ไม่เกิน 58c
        แต่ขายไปแล้วครับ เอาเงินไปซื้อแรม
        ตอนนี้ใช้ซิ้งเดิม Idle 55-58 Full 75-80 ร้อนมากๆ แต่ไม่กลัวครับ อยากรู้ว่ามันอึดแค่ไหน
        แต่ผมว่ามันทนได้เกิน 100c อะครับ

Comment

ไม่อยากทรมานการ์ดจออะครับ เดี๋ยวไปสอย VF900CU-LED ตามคำแนะนำเลยครับ ขอบคุณครับ

Comment

แนะนำ ครับ ให้ ใช้ ตัว นี้ น่าจะดีกว่าครับ Zalman Fatal1ty FC-ZV9 รอบ มันสูงดี แต่ต้องทน เสียงหน่อย

VF900CU-LED ของท่าน moohoo ก็ผม นี้แหละครับ สอย ไป อิอิ
            ผมเอาไปใส่กับ ตัวเดียว กับ จขท เลย ครับ Sapphire X1650PRO จาก idle 60 เหมือน กัน

ตอนนี้ เหลือ idle 42-45 full50-55

แต่ มีอีกตัวที่อยากแนะนำท่านครับ เค้าว่ามันเย็นๆ ที่สุดใน3ตัวที่ว่ามา แล้วครับตัวนี้

Arctic Cooling Accelero S2 +Arctic-Cooling Turbo Module 990+350 บาท
            เย็นจับใจเลยครับ

Comment

VF900CE LUD รอบมันสูงสุด 2600 รอบครับ ผมก็ใช้อยู่

ตัว FC-ZV9 มันก็คือตัวเดียวกับ VF900 นั้นละครับ แค่เปลี่ยนสีเป็นสีดำ ไฟแดง

แล้วก็รอบเพิ่มอีกพันรอบครับ เป็น 3600 รอบ

แพงกว่าสองร้อยครับ แล้วแต่ชอบ อิอิ นอกนั้นเหมือนกันทุกประการ

Comment

ถามอีกนิดก่อนซื้อครับ ผมใช้บอร์ด ตัวนี้อะครับ

ผมจะใส่โมเดมไว้ที่ช่อง PCI ล่างสุดอะครับ และถ้าผมซื้อ VF900CE LUD มาใส่ที่การ์ดจอแล้ว พื้นที่ว่างที่เหลือ 1 สล๊อดของ PCI จะพอให้ ฮีดซิ่ง VF900CE LUD อยู่หรือป่าวครับ ผมกลัวมันจะใส่แล้วมันจะไปชนกับ โมเด็ม อะครับ ช่วยบอกหน่อยครับ ว่าจะใส่ได้หรือป่าวครับ

Comment

ได้ครับ หายไปแค่ช่องเดียว นะ

Comment

1200 ใช่มั้ยครับ

Comment

ผมว่าไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้มั้งครับเพราะมันก็ไม่ร้อนเท่าไหร่นะ พวกนี้มันทนได้เป็น 100 นะครับอย่ากังวลไปเลยตราบใดที่มันยังใช้งานได้ปรกติน่ะครับ

Comment

Working...
                      X