overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 53

Thread: SYNNEX เซียร์รังสิต และ ADVICE บริการห่วยแตก!!!สุดๆๆ

เจอมากะตัว
    Guest

Default SYNNEX เซียร์รังสิต และ ADVICE บริการห่วยแตก!!!สุดๆๆ

ศูนย์ SYNNEX เซียร์รังสิต กวนTeen มาก
    เอาของไปเคลม ประกันยังมีอีก3 ปี ที่พันธุ์บอกเพิ่มเงินอัพเกรดได้...แต่ SYNNEX เซียร์รังสิตบอกไม่ได้ .....โทรไปถามบอกมีของ มาเคลมได้เลย......พอไปเคลมบอกว่าไม่มีต้องอีก 3 วัน

" ก็เลยบอกว่าจะโทรไปพันทิพย์...คราวนี้รีบไปเอาของใหม่มาให้"

ปล. ซื้อที่ ADVICE ตอนซื้อ ยอดเงิน 65,000 แมร่งบริการโคตรดี แต่ตอนเคลมต้องไปที่ศูนย์เอง
    ช่างก็จะลง WINDOWS ท่าเดียว (เพราะได้เงินพิเศษ ค่าลง) กรูซ่อมเป็นโว้ย!! อย่ามาหลอก

ADVICE ของถูก..........แต่มีปัญหาหรือซื้อของน้อย บริการห่วยแตก!!!สุดๆๆ

----------------- ทั้งหมดเป็นเรื่องจริง...ไม่ได้ใส่ร้าย-------------------------------

เจอมากะตัว
    Guest

Default ทีเอาไปเคลมเพราะของมันพังนะ.....ไม่ไช่อยากได้ของใหม่

ทีเอาไปเคลมเพราะของมันพังนะ.....ไม่ไช่อยากได้ของใหม่

OverclockZone Member โอชิน....ใจบาป's Avatar
    ในป่า....ละเมาะที่เดิม

ศูนย์ SYNNEX เซียร์รังสิต กวนTeen มาก

ยืนยัน

OverclockZone Member

Synnex ศูนย์ใหญ่ก็กวนทีนมากๆๆๆ เลยผมไปทะเละกับมันมา 3 คับและเลยจะไม่เอาประกันนี้อีกเลย

OverclockZone Member sun59's Avatar

Red face

Quote Originally Posted by เจอมากะตัว View Post
    ทีเอาไปเคลมเพราะของมันพังนะ.....ไม่ไช่อยากได้ของใหม่
    ผมเคยแต่เคลมตัวHDเก่าได้ตัวใหม่แต่มีต้องจ่ายค่าเสื่อมราคา 500+ 35 VAT7% ครับท่าน (ความจุเท่าเดิม)อยู่ในประกันใช้ไปได้6เดือน

OverclockZone Member Peedyy01's Avatar
    รามอินทรา กม.5 (กองบินตำรวจ)

Dcom เอา40Gbไปเคลม ได้80Gbกลับมาซะงั้นฟรีๆ เซงๆ อิอิ

OverclockZone Member Rock Kaka's Avatar

ขอบคุณครับที่มาบอก
    ว่าแต่เซียร์นี่ ไม่ค่อยมีเรื่องดีๆมาเข้าหูเลยนะ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

เมื่อไหร่ตรงบางลำพูกับหลักสี่มันจะมีของเยอะๆน้อ เผื่อมันจะดีกว่าเซียร์

ถ้า บางลำพู เปิด ได้เต็มๆ ของแยอะๆ ก็คงจะดีไม่ต้องไปไกล

ป.ล หน้า เดอะมอ รถติดมากๆ แต่ก็ยัง น้อยกว่าไป กลางเมือง
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

ผมเคลมศุนย์ Dcom ร้าน 109 ที่เสรีไม่ค่อยมีปัญหานะครับ
    เดินเข้าไปบอกปัญหา เค้าก็ให้ใบเคลมมาแล้ว ไม่กี่วันก็ติดต่อมาละ

เซียร์นี่ปัญหาเยอะจริงๆ อย่าไปฟันธงว่าทุกที่ที่บริการห่วยน้า ^^

OverclockZone Member PK's Avatar

ซินเนคประกันห่วยที่สุดในโลก ยืนยัน นอนยัน

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ใจเย็นๆครับ

SYNNEXชอบไปศูนย์ใหญ่รามอินทรา เคลมได้ของเลย ถ้าศูนย์พันทิปรอนาน

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

Quote Originally Posted by doctorchao View Post
    Synnex ศูนย์ใหญ่ก็กวนทีนมากๆๆๆ เลยผมไปทะเละกับมันมา 3 คับและเลยจะไม่เอาประกันนี้อีกเลย

เอาเป็นว่าแม่งกวนทีนทั้งหมดอะ 55+

ผู้มาเยือน
    Guest

ผมไปเคลมที่ tkcom มาครับ
    แจ๋วแว๋วสุดๆๆ
    เปลี่ยนให้ทันทีครับผม

Synnex เซียร์ไม่รู้ครับ ยังไม่เคยใช้บริการ, ที่พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำเคยใช้บริการเป็นที่น่าพอใจดี

Advice ที่เซียร์ฯคงจะหมายถึง ComOk ผมก็ยืนยันอีกเสียงล่ะกันว่า "ห่วย" คอมฯของคนรู้จักพาวเวอร์ที่แถมกับเคสเจ๊งเปลี่ยนแต่ของซ่อมมาให้ เจ๊งอยู่ดีจ่ายไฟไม่พอ ถ่อไปเปลี่ยนอยู่สองรอบ เวลาล่วงเลยมาประมาณ 3 สัปดาห์ล่าสุดไม่รู้สาเหตุเพราะพาวเวอร์อีกรึเปล่า เพิ่งติดวินโดวส์กำลังจะติดไดร์เวอร์ จู่ๆดับเฉยๆ เฮ้ย ไม่ได้ไปแตะถูกสายไฟเลยนา เครื่องก็ไม่ได้สกิดโดนซักนิด ถอดๆใส่ๆ สลับฮาร์ดแวร์กับคอมฯเครื่องอื่นเท่าที่จะเปลี่ยนกันได้ เปิดติดและมีปี๊ปโค้ดดังขึ้นมา ยาว1ครั้ง สั้น3ครั้ง หาเจอว่า 1 long - 3 short (Beep) DRAM Damage เฮ้ย มันทำแรมเจ๊งเหรอวะเนี่ย ไม่มีบอร์ดAM2, แรมDDR2 มาเปลี่ยนทดลองด้วยนะเนี่ย จะทำยังไงดีวะเนี่ย(บอร์ด Asus M2V นะครับ) เซ็ง เครียด ดื่มโค้ก(ระบายอารมณ์ซะหยั่งงั้น)
    แต่ก็ยังพอจะมีพนักงานหลายคนก็พูดจาดีอยู่ มีกวนๆอยู่ไม่กี่คน

พันธ์ทิพย์ งามวงศ์วาน(ห้างบางลำภู เดิม) ผมว่าร้านเปิดเต็มๆเมื่อไหร่ หรูหรานะ เพียงแต่ตอนนี้หลายๆร้านยังตกแต่งร้านไม่เสร็จ ก็เลยมีร้านค้าไม่เต็มพื้นที่

ไปเยือนมาสองทีและ รู้สึกถูกใจตั้งแต่ครั้งแรก ใกล้บ้านมากกว่าเดิม เดินทางสะดวกขึ้น เดิมทีว่าไปเซียร์ฯ หรือ ไอทีสแควร์ ว่าสะดวก(กว่าพันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ)มากแล้ว ที่นี่สะดวกกว่าเยอะโคตร
    - ครั้งแรกได้เครื่องสแกน
    - ครั้งที่สองซิงๆเมื่อเย็นวันเสาร์ พาเพื่อนไปซื้อการ์ดจอ

OverclockZone Member p_rotae's Avatar

Void Advice เป็นพวกจัดขายครับ ไม่ต้องไปสนใจมันดีกว่าพวกนี้จะรับของจากตามดีเลอร์ทั่วไปแหละครับ บางที่เราอาจเห็นว่า Advice มี Void ของDcom,con7 ด้วย ได้ข่าวว่ารุ้นแรกๆของadviceเป็นของประมูลตามโรงงานมาเลยไม่รู้จริงหรือเปล่า

เวลาจะซื้อเลือกที่ศุนย์รับประกันจะดีว่าครับ (แล้วจะเสียใจภายหลัง)

pinyata's Avatar

SYNNEX บางแห่งดีนะ ครับ

มันเป็นที่คนครับ ไม่ใช่ศูนย์ นะผมว่า

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

Quote Originally Posted by pinyata View Post
    SYNNEX บางแห่งดีนะ ครับ

มันเป็นที่คนครับ ไม่ใช่ศูนย์ นะผมว่า
    เห็นด้วยครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

เป็นธรรมดาคับ เวลาซื้อก็พูดดี เวลาส่งเคลมก็พูดอีกอย่าง

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks