Announcement

Collapse
No announcement yet.

SYNNEX เซียร์รังสิต และ ADVICE บริการห่วยแตก!!!สุดๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Synnex เซียร์ไม่รู้ครับ ยังไม่เคยใช้บริการ, ที่พันธ์ทิพย์ ประตูน้ำเคยใช้บริการเป็นที่น่าพอใจดี

Advice ที่เซียร์ฯคงจะหมายถึง ComOk ผมก็ยืนยันอีกเสียงล่ะกันว่า "ห่วย" คอมฯของคนรู้จักพาวเวอร์ที่แถมกับเคสเจ๊งเปลี่ยนแต่ของซ่อมมาให้ เจ๊งอยู่ดีจ่ายไฟไม่พอ ถ่อไปเปลี่ยนอยู่สองรอบ เวลาล่วงเลยมาประมาณ 3 สัปดาห์ล่าสุดไม่รู้สาเหตุเพราะพาวเวอร์อีกรึเปล่า เพิ่งติดวินโดวส์กำลังจะติดไดร์เวอร์ จู่ๆดับเฉยๆ เฮ้ย ไม่ได้ไปแตะถูกสายไฟเลยนา เครื่องก็ไม่ได้สกิดโดนซักนิด ถอดๆใส่ๆ สลับฮาร์ดแวร์กับคอมฯเครื่องอื่นเท่าที่จะเปลี่ยนกันได้ เปิดติดและมีปี๊ปโค้ดดังขึ้นมา ยาว1ครั้ง สั้น3ครั้ง หาเจอว่า 1 long - 3 short (Beep) DRAM Damage เฮ้ย มันทำแรมเจ๊งเหรอวะเนี่ย ไม่มีบอร์ดAM2, แรมDDR2 มาเปลี่ยนทดลองด้วยนะเนี่ย จะทำยังไงดีวะเนี่ย(บอร์ด Asus M2V นะครับ) เซ็ง เครียด ดื่มโค้ก(ระบายอารมณ์ซะหยั่งงั้น)
    แต่ก็ยังพอจะมีพนักงานหลายคนก็พูดจาดีอยู่ มีกวนๆอยู่ไม่กี่คน

พันธ์ทิพย์ งามวงศ์วาน(ห้างบางลำภู เดิม) ผมว่าร้านเปิดเต็มๆเมื่อไหร่ หรูหรานะ เพียงแต่ตอนนี้หลายๆร้านยังตกแต่งร้านไม่เสร็จ ก็เลยมีร้านค้าไม่เต็มพื้นที่

ไปเยือนมาสองทีและ รู้สึกถูกใจตั้งแต่ครั้งแรก ใกล้บ้านมากกว่าเดิม เดินทางสะดวกขึ้น เดิมทีว่าไปเซียร์ฯ หรือ ไอทีสแควร์ ว่าสะดวก(กว่าพันธ์ทิพย์ ประตูน้ำ)มากแล้ว ที่นี่สะดวกกว่าเยอะโคตร
    - ครั้งแรกได้เครื่องสแกน
    - ครั้งที่สองซิงๆเมื่อเย็นวันเสาร์ พาเพื่อนไปซื้อการ์ดจอ

Comment

Void Advice เป็นพวกจัดขายครับ ไม่ต้องไปสนใจมันดีกว่าพวกนี้จะรับของจากตามดีเลอร์ทั่วไปแหละครับ บางที่เราอาจเห็นว่า Advice มี Void ของDcom,con7 ด้วย ได้ข่าวว่ารุ้นแรกๆของadviceเป็นของประมูลตามโรงงานมาเลยไม่รู้จริงหรือเปล่า

เวลาจะซื้อเลือกที่ศุนย์รับประกันจะดีว่าครับ (แล้วจะเสียใจภายหลัง)

Comment

SYNNEX บางแห่งดีนะ ครับ

มันเป็นที่คนครับ ไม่ใช่ศูนย์ นะผมว่า

Comment

Originally posted by pinyata View Post
          SYNNEX บางแห่งดีนะ ครับ

มันเป็นที่คนครับ ไม่ใช่ศูนย์ นะผมว่า
          เห็นด้วยครับ

Comment

เป็นธรรมดาคับ เวลาซื้อก็พูดดี เวลาส่งเคลมก็พูดอีกอย่าง

Comment

สงสัยไม่เคยอบรมพนักงาน ( ห่วยๆ ) กันเลยมั้งเรื่องงี้มันน่าเป็นที่คนมากกว่าถึงที่สุด
              และคงจะยืนรอเอาแต่เงินเดือนอย่างเดียวอย่างอื่นกรูไม่สนล่ะ

Comment

Synnex ที่หลักสี่โอเคดีครับ

เอา RAM 512/333 ไปเคลม พอดีของหมด แจ้งมาให่้มารับวันถัดไปแทน เช้ามาไปเอาก็ได้ของ ไม่มีการพูดมาก วางๆ ยื่นๆ กลับ

Comment

แมร่งสุดๆครับ เอา HDD ไปเคลมแมร่งบอกของไม่มี

แมร่งบอกให้เพิ่มเงิน 535 บาท จะได้ตัวใหม่ 320 GB

ไอ***เอาแต่เงิน

แล้วตัวใหมบ้านมัน ลงวินโดว์ยังไม่ได้เลย ฮาดดิสเอามาร้องจิ๊กๆตั้งแต่วันแรก

-*- เซง

Comment

ป๊าดดด กระทู้เมื่อ 4 ปีก่อน

Comment

Synnex เซียร์ กวนจริง ยอมรับ วันนั้นกำลังเซ็งๆ เพิ่งเลิกกะแฟนเก่า ฮาร์ดดิส(WD6400AAKS) เสียอีก เลยเอาไปเคลม (ซวยซ้ำซวยซ้อน)

มันก็นั่งส่องอยู่นั่นแหละ ส่องบ้าส่องบออะไรก็ไม่รู้ สุดท้ายก็ให้เคลมนะ รอสองอาทิตย์ ได้กลับมาเป็นของวนซ่อมอีก(Re certified)

Advice ผมไม่มีความเห็นครับ ไปเคลมที่ สนง ใหญ่งามวงศ์วาน ก็ปกติดีครับ แต่รอนานหน่อย เพราะเขาเป็นดีลเลอร์อะนะ ไม่ใช่ Distributor เหมือนซินเนคหรือดีคอม

DCOM เคยเคลม Samsung 1TB 7200rpm ได้กลับมาเป็น 1.5TB 5400rpm ซะเฉยเลย เหอๆ

กรรม กลายไปช่วยเขาดันซะงั้น

Comment

dcom ที่เซียร์รังสิตผมเคยไปเคลม hdd เข้าไปบอกอาการเค้าก็เข้าไปเอาตัวใหม่มาให้แล้วไม่เกิน 5 นาทีแต่ผมไปช่วงเช้าไม่ค่อยมีคนนะ

Comment

Originally posted by doctorchao View Post
                          Synnex ศูนย์ใหญ่ก็กวนทีนมากๆๆๆ เลยผมไปทะเละกับมันมา 3 คับและเลยจะไม่เอาประกันนี้อีกเลย
                          +1000000000 ครับกวนตีนสุดๆ บอกมีของอยู่พอจะขอเปลี่ยนบอกว่าไม่มีเเล้วเอาตัวที่ขายไม่ออกมาให้เราแล้วให้เราเพิ่มเงินอีก 3852 หุหุ

Comment

Com7 เคยเครม Powercolor Ati9600XT เมื่อซัก 5 ปีก่อนที่พันทิพย์ชั้นบน รอ 20 นาทีได้ก็ได้ของใหม่แกะกล่อง ล่าสุดวันนี้เครม Sapphire HD5870Ref เพิ่มเงิน 400 เป็น Vapor-X รอ 30 นาทีได้ไม่ได้ถามอะไรมาก+ไม่เทสด้วย แค่เขียนระบุอาการเสีย+เบอร์ติดต่อ และก็รอ

D-Com ที่บางนาเคยเอา Asus 8500GT Silent ไปเครมเมื่อต้นปีได้ รอ 30 นาทีได้ของใหม่ไม่ได้ถามอะไรมากแค่ถามอาการเฉยๆ และก็เอาไปเทส

Synnex ตอนก่อนซัก 2 ปีก่อนได้เคยให้น้องเอา board P4P800Se ไปเครมที่เซียร์ไม่รู้คุยเป้นงัยแต่บอกรอ 30 นาทีก็ได้ตัวใหม่มาเลยนะ

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเเวะเอา Asus EAH5870 V2 ไปเครมซะด้วยเห็นบอกไม่มีของรอมาอาทิตย์และ แต่ถ้าเอาไปส่งเครมบอกต้องรอ 15 วันเพราะต้องส่งไปจีนไม่รู้จะได้สภาพไหนกลับมาเห็นบอกของใหม่ไม่รู้จริงมั้ยน่ากลัววจะเป็นของซ่อมซะมากกว่าไม่ก็เอาตัวเก่าไปซ่อม คงต้องลองดูซักครั้ง แต่พนักงานน่าจะเป็นฝ่ายเทคนิคที่คุยกับผมก็คุยดีนะ (O_o) เดี๋ยวส่งแล้วค่อยรอดูท่าทีแล้วจะมา update ว่ารอบนี้เป็นงัยบ้างจะ 15 วันจริงมั้ย
                            Last edited by NSign; 4 Nov 2010, 17:22:01.

Comment

4 ปีแล้วมันยังไม่หายกวนตืนอิกหรอเนี่ย

Comment

4ปีแล้ว แต่ก็ยังมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีก เมื่อนก่อนก็ยกให้ DCOM

Comment

Working...
                                X