Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมข้างเคสต้องดูดเข้าหรือดูดออกคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมข้างเคสต้องดูดเข้าหรือดูดออกคับ

พัดลมที่อยู้ข้างเคส ควรจะดูดเข้าหรือออกดีคับ
    อยู๋ตรงบริเวณการ์ดจอ และที่CPU อย่างละที่คับ
    ควรจะดูดเข้าหรือออกดี

ด้านบนหรือล่างครับ ถ้าบนดูดเข้า cpu แต่ถ้าด้านล่างผมว่าดูดลมร้อนออกเข้าท่า
    กว่าหรือจะดูดเข้าเป่าการ์ดจอก็ไดุ้้ถ้าอากาศข้างนอกเย็นแต่ฝุ่นอาจจะเยอะ

Comment

ถ้าเอาตามหลัก อากาศร้อนจะลอยตัวขึ้นสูง
      ของผมใช้แบบ พัดลมตัวล่างดูดเข้า พัดลมตัวบนๆ เป่าออกครับ
      พัดลมตัวเป่าออก ใช้แรงกว่าตัวดูดเข้าหน่อย เพื่อเพิ่มความเร็วของการไหลของอากาศ

Comment

ด้านซ้ายผมอยู่ตรงฮีตซิงก็ดูดออกต่ำลงมาว่างอยู่ว่าจะซื้อมาดูดเข้าอักตัวด้านขวาหลังบอร์ดดูดเข้าด้านหน้าดูดเข้าด้านหลังดูดออกแถมเอาซิงค์ที่มากะซีพียูทำฐานวางเอียงๆเป่าการ์ดจอเย็นซะ
        Last edited by kondomx; 20 Aug 2007, 22:30:33.

Comment

ของผมดูดคู่เลยครับ

Comment

เข้าท่าเหมือนกัน

Comment

Working...
            X