Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ

คือว่าอยากจะซื้อคอมใหม่ แต่มีข้อสงสัยดังนี้ครับ
    1 ผมสนใจ amd x2 3600+ ไม่ทราบว่าถ้าเทียบกับ pentium 4 3.0 ตัวธรรมดาที่ไม่ใช่
    dual core ล่ะครับ ตัวไหนจะแรงกว่ากัน
    2 amd x2 3600+ cpu นี้เพียงพอต่อการเล่นเกมส์รึเปล่าครับ เฉพาะตัว cpu นะครับ อย่างอื่นไม่เกี่ยว

ขอบคุณครับ

อ้อ อีกเรื่องนึงครับ คือผมสนใจจอ lcd ที่เป็นจอ wild sceen ครับ ไม่ทราบมันมีปัญหากับการเล่นเกมส์รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

Comment

คือว่าอยากจะซื้อคอมใหม่ แต่มีข้อสงสัยดังนี้ครับ
      1. ผมสนใจ amd x2 3600+ ไม่ทราบว่าถ้าเทียบกับ pentium 4 3.0 ตัวธรรมดาที่ไม่ใช่ dual core ล่ะครับ ตัวไหนจะแรงกว่ากัน
      2. amd x2 3600+ cpu นี้เพียงพอต่อการเล่นเกมส์รึเปล่าครับ เฉพาะตัว cpu นะครับ อย่างอื่นไม่เกี่ยว
      3.จอ lcd ที่เป็นจอ wild sceen ครับ ไม่ทราบมันมีปัญหากับการเล่นเกมส์รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ
      ........................................................................................................................
      1.dual core แรงกว่าครับ
      2.amd x2 3600+ เพียงพอครับ
      3.จอ LCD เล่นเกมส์ได้ไม่มีปัญหา อิอิมีงบเลือกที่ Res.Time 2 ms นะครับ

Comment

ขอบคุณ คุณ My Name Ki มากครับ

แต่ว่าถ้าจอ wild sceen เล่นเกมส์ที่ไม่รองรับ แบบ wild sceen ล่ะครับ จะมีปัญหาเรื่องภาพมันยืดรึเปล่าครับ
        เพราะเคยได้ยินมาว่า ถ้าเกมส์ไม่รองรับ ภาพมันจะออกมาอ้วนๆ อ่ะครับ

Comment

Working...
        X