Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัด spec com ใหม่ ให้ทีครับมึนไปหมดแล้ว....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัด spec com ใหม่ ให้ทีครับมึนไปหมดแล้ว....

มา post เป็นกระทู้แรกเลยครับ
    มีงบอยู่ 28000 บาทครับ ไม่รวมจอภาพ
    ลักษณะการใช้งาน....
    ก็เอาไว้แต่งภาพเป็นหลัก Program ที่จะต้องเปิดแน่ๆแล้วก็เปิดพร้อมๆกันก็
    Nikon NX , Nikon Capture , Photoshop , IE
    file ภาำพก็ประมาณ 10-15 เมกต่อภาพ ผมแต่งภาพทีเป็น 5-8 ร้อยภาพอ่ะครับ
    แน่นอนครับ RAM ต้อง 2 gig แน่ๆ แต่เรื่อง VGA , Mainboard
    CPU C2D เนี่ย เลือกไม่เป็นสักอย่างเลยครับ

อนาคตผมจะซื้อกล้อง พวก HD1080 อ่ะครับอยากจะเอามาตัดต่อหนัง
    กับพวก program ทำหนังแบบง่ายๆด้วย VGA ควรจะสนับสนุน
    direct X10 ด้วยหรือเปล่าครับ มึนครับ
    รบกวนด้วยครับ

แล้วไม่ทราบว่าร้านไหนใน pantip ที่เราพอจะเลือกของเป็น ชิ้นๆซื้อแล้วประกอบให้ด้วยอ่ะครับ
    บอกตามตรงครับ pantip ก็ไม่ค่อยได้ไปเดินเท่าไร ไม่ค่อยรู้่จักหรอกครับ
    ถ้าไม่เป็นการรบกวน ลงเป็นตารางราคาสินค้าให้เลยจะเป็นพระคุณมากครับ
    Last edited by Ringo; 16 Aug 2007, 15:38:36.

รูปครับ

อันนี้ เป็นราคาของที่เพื่อนทำมาให้ครับ

Asus P5k เนี่ย มันดีไหมครับ
    VGA มันน่าจะดีเกินไปสำหรับการทำภาพหรือเปล่าครับ ไม่ได้เล่น game ไรเลยครับ
    สงสัยครับว่า ถ้าเอาพวกfileจากกล้อง HD1080 มาต่อ จะสามารถตัดต่อเป็นหนังได้ไหมครับ
    เพื่อนมีอ่ะครับ แต่ผมไม่รู้ว่าใช้ program อะไรทำ
    Last edited by Ringo; 16 Aug 2007, 15:01:53.

Comment

spec ข้างบนนี้ก้ใช่ได้แล้วครับ

Comment

ดูนี้บ้างใหม่ครับ

Q6600 10200
        Gigabite P35DS3 4500
        RAM ROX800 1Gx4 6400
        HDD 160Gx2 RAID 0 4000
        PCi-E HD2400 1900
        DVDRW 1000
        PSU ENERMAX 350W 1500

29500

Comment

ขอบพระคุณครับ

Comment

Working...
          X