Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆว่าBiostarเป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆว่าBiostarเป็นไงบ้างครับ

เพื่อนๆว่าBiostarเป็นไงบ้างครับ คือว่าไปเห็นทั่นจอมยุทธใช้ M/B Biostar Tforce 965PT แล้วลากกระจายเลย และไปเห็นตัวนี้มาอีกตัวนึง..ทำไมมันถูกจังเลย..Biostar TFORCE TP35D2-A7
    ใช้ชิพ P35 อีกตะหาก แค่ 3650 เอง จาก
    http://shopping.foursystems.co.th/ba...SubCategoryID=
    แต่ตัว 965P แพงกว่า
    http://shopping.foursystems.co.th/ba...SubCategoryID=
    3990 บาท
    อยากรู้ว่ามันทนไหมครับแล้วประกันมันดีไหมครับกลัวซื้อมาแล้วใช้ได้ไม่นานเห็นไม่ค่อยมีขายเลยครับ สุดท้าย กับDS3อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ..

มันเป็นบอร์ดราคาประหยัดครับ
    ส่วน อันไหนน่าเล่นกว่ากัน ผมว่าเล่นตัวที่นิยมดีกว่าครับ ไม่จำเป็นต้องเป็น ds3 ครับ จะเป็นอะไรก็ได้ครับที่มีคนเล่นเยอะๆ

Comment

ก็น่าจะเป็นการเลือกเเบบราคาพอประมาณมาโมกระจายล่ะมั้งครับ ถ้าไม่ทำอะไรมากก็ยี่ห้อที่ขึ้นโฆษณาข้างๆนี่ล่ะครับ Micro Star

Comment

Biostar ดีนะครับ ราคาประหยัดด้วย ผมตัดใจจาก Asrock 1333 D667 เพิ่มเงินอีก 1650 ไปเล่น TP35D2-A7 ตัวนี้อะ ^^ ขอบอกว่าฝรั่งพา E6700 ไปวิ่ง 5.XGHz กร๊ดด^^ ตัวนี้เลย อิอิ ใช่ย่อยครับ

Comment

Originally posted by tonzakung View Post
          Biostar ดีนะครับ ราคาประหยัดด้วย ผมตัดใจจาก Asrock 1333 D667 เพิ่มเงินอีก 1650 ไปเล่น TP35D2-A7 ตัวนี้อะ ^^ ขอบอกว่าฝรั่งพา E6700 ไปวิ่ง 5.XGHz กร๊ดด^^ ตัวนี้เลย อิอิ ใช่ย่อยครับ
          โดนใจเลยครับทั่น กะลังมองหาคนที่ใช้รุ่นนี้อยู่พอดีเลย..ว่าจะซื้ออยู่แต่เห็นราคามันถูกกว่าตัวที่ใช้ชิพP965ซะอีก(965PT) อยากถามว่าตัวงานของรุ่นนี้ดีไหมครับ และCที่ใช้รอบๆภาคจ่ายไฟเป็นSolidใช่ป่าวครับ

Comment

กำลังจะได้มาลองเล่นครับ ได้ผลยังไงแล้วจะมาโพสให้ชมกันนะครับ แต่ตอนนี้เอาผลของเวบนอกไปดูก่อนละกันครับ ลากกระจายซะจนบอร์ดเทพบางยี่ห้อยังอายเลยครับ

Biostar oc@XS

Comment

เง้อออ... คายนินทาเรา..อิอิ

Biostar Tforce 965PT(ของหมด) กับ Tforce P965(ใหม่กว่า) คนละตัวกันครับ
              TP35D2-A7 ใหม่ล่าสุดครับ น่าเล่นมักๆ ขอบอก..

ใช้Tforce 965PTมาก็หลายเดือนแล้วนะครับ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย..
              ชอบตรงที่มันพา E6300@2.8G(400*7) ทุกอย่างตั้งออโต้หมด ไม่เพิ่มไฟ ใช้ค่านี้มาตลอดเลย สุดยอดครับ
              ลากได้สุดที่ 480 ถ้าได้แรมเทพน่าจะไปได้อีกนะนี่..อิอิ แรมอ่อนๆบ้านๆอย่างนี้ ลากแค่ 400 ก็พอแล้วครับ

Biostar TP35D2-A7
              Supports Intel Core 2 Quad/Core 2 Duo/Pentium D/Pentium 4/Celeron 400 Series/Celeron D Processor
              Supports FSB 800/1066/1333MHz
              Support Intel Hyper-Threading Technology
              Last edited by จอมยุทธ; 21 Aug 2007, 11:00:37.

Comment

เห็นละ เดียวต้องหาโอกาศจับมาเล่นมั่งซะที

Comment

เห็นแล้วอยากได้อ่ะ

Comment

สอยมาแล้วครับ ตัวนี้TP35D2-A7 พาE2160ไปที่บัส240*9ขอแค่นี้ก่อนยังไม่ได้ลอง..เดี๋ยวถ้ามีเวลาจะเอามาโชว์ครับ

Comment

เอาไว้อัดเล่นครับ พังก็ไม่เสียดายทิ้งไปซื้อมาอัดใหม่ 0_o"(ความรู้สึกแบบตรงๆ) อิๆๆ

Comment

ผม ว่า มัน สู้ P35 DS3R ไม่ได้นะครับ ในเรื่อง clock เพราะ capa มันไม่ solid
                        P35 DS3R มัน solid ทั้งตัวครับ

Comment

แล้ว เห็น ภาค จ่ายไฟ มันก็สู้ไม่ได้นิครับ น้อยกว่า เพิ่ม เงิน อีก 500 เล่นP35 DS3R ดีกว่าครับ

ตอนนี้เหลืแ 4000 ต้นๆแล้ว

Comment

Originally posted by meentada View Post
                            ผม ว่า มัน สู้ P35 DS3R ไม่ได้นะครับ ในเรื่อง clock เพราะ capa มันไม่ solid
                            P35 DS3R มัน solid ทั้งตัวครับ
                            capa solid ไม่เห็นจะเกี่ยวกับการ oc ได้ดีหรือไม่ดีเลยนะครับ เข้าใจอะไรผิดรึเปล่า อย่าไปหลงคำโฆษณาของมันให้มากนักเลยครับ มันก็แค่การตลาดอย่างนึงแค่นั้นเอง เอาความจริงมาพูดกันดีกว่า ถ้าคุณบอกว่า capa solid แล้วจะทำให้ oc ดีเนี่ย ถ้างั้นวันนึง Asrock แค่เปลี่ยนเป็น capa solid ก็กลายเป็น oc ได้ดีกว่า ASUS เลยรึไงครับ
                            Last edited by Amagin; 23 Aug 2007, 22:30:03.

Comment

มาเกบฟามรู้

Comment

Working...
                              X