overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: อย่างงี้ใช่แรมปลอมไหมครับ

OverclockZone Member

Default อย่างงี้ใช่แรมปลอมไหมครับ

แรมยี่ห้อ Kingston ในรูปใช่แรมปลอมไหมครับ

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

แบบนี้ผมว่า RAM ปลอมนะครับ ของแท้ ต้องมียี่ห้อ Kingstan ที่ Manufacurer แล้วมี Serial Number ด้วยล่ะครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ปลอมชัวครับ

OverclockZone Member moohoo's Avatar

ปลอมครับ
    แต่ถ้าใช้แล้วแล้วไม่มีปัญหาอะไร ก็ไม่ต้องกังวลครับ

กำ ใช้มาตั้ง1ปี เพิ่งรู้ว่าเป็นของปลอม ซื้อจาก advice ครับ ว่าแล้วเห็นขายแรมkingston โครตถูกที่แท้ของปลอมนี่เอง-*-
    Last edited by cemetery99; 16 Aug 2007 at 19:32:11.

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ถ้าเปิด
    CPU-Z ขณะเปิด บาง program อาจเกิดอาการนี้ได้นะท่าน

ผมเคยเปิด พร้อมเกม Lineage2 อะ ตัว Gamegaurd มานจะทำให้ เหน แบบนั้นละ เวลาเปิด CPU-Z ดู Ram
    แต่ ถ้า เปิด แค่ CPU-Z จิงๆ sureๆ แล้วได้แค่นั้น 99% ปลอมละงับ เหอๆ

Kingston Value RAM
    สติ๊กเกอร์รับประกัน ของ ผมดูแล้วเป็นของ INGRAM MICRO

รหัสบนกล่องที่ใส่ RAM

KVR400X64C3A/512
    512MB PC3200 CL3 184- Pin DIMM
    ASSY IN TAIWAN
    PSC 125

ส่วนอันนี้ ผมไปเจอในกระทู้ที่ www.pantip.com
    ซึ่งกระทู้ก็นานพอสมควร ไม่แน่ใจว่า ปัจจุบันมีบริษัทตัวแทนจำหน่ายเพิ่มขึ้นมาอีกหรือเปล่านะ
    เขาบอกว่า 4 บริษัทนี้ ที่เป็นตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการ ของ Kingston อ่ะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by cemetery99 View Post
    แรมยี่ห้อ Kingston ในรูปใช่แรมปลอมไหมครับ
    CL มันแปลกๆ ครับ

OverclockZone Member knot69's Avatar

แรมผม รหัสเดียวกับคุณ Mark5 ครับ ใช้cpuz ผลออกมาเหมือนกันเด๊ะ

OverclockZone Member axolotl's Avatar

น่าจะปลอมครับของแท้จะขึ้นยี่ห้อชัดเจนครับผมก็ใช้ KT 512/400

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

ต้องมีซีรี่นัมเบอร์ วีคที่ผลิต ครับ แต่บางตัว Manufacture ก็จะไม่บอกว่าเป็น kinston แต่บอกเป็นผู้ผลิตเม็ดแรม แต่ก็จะตรงกับมุมซ้ายที่แถบบนกล่องเป็นตัวย่อ

OverclockZone Member dkk's Avatar

ปลอมแท้ๆ เลย ปกติที่เคยเจอถึงไม่ใช่ชิพคิงตั้น ก็ต้องขึ้นว่าเป็นชิพอะไร เช่น infineon hynex ประมาณนี้

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

Default -*-

ไม่มีคำพูดครับ

OverclockZone Member dkk's Avatar

ในรุ่นเดียวกัน ร้านไหนที่ขายถูกกว่าโดยมากจะปลอม และจะถูกกว่ากันอย่างเห็นได้ชัด เคยเจอร้านใหญ่ที่เซียร์ ขาย DDR kington 512/400 1,140 บาท ขอดูของได้ อีกร้านขึ้นไปอีกชั้น ชื่อร้านคอมพิวเตอร์ตกลง ขาย 880 บาท
    ไม่ให้ดูของแต่ถามได้ เลยถามตรงๆ ว่าชิพคิงตั้นเปล่า คำตอบคือ ไม่ใช่ค่ะ
    ข้อควรระวังคนที่ซื้อคอมประกอบที่เซียร์ ถ้าไม่ดูให้ดีท่านจะได้แรมตัวนี้ทั้งนั้น เพราะร้านนี้ขายถูกที่สุดแล้วร้านไหนก็จะมาซื้อที่ร้านนี้

Bookmarks

Bookmarks