Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI Mobility Radeon™ X2300 เล่น Starcraft 2 ได้รึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI Mobility Radeon™ X2300 เล่น Starcraft 2 ได้รึเปล่า

พอดีว่าผมจะซื้อ VAIO-CR13S มันใช้การ์ดจอ ATI Mobility Radeon™ X2300

อยากให้ท่านผู้รู้ทั้งหลายลองประเมิณ

จากประสบการณ์ให้หน่อยว่าน่าจะพอเล่น Starcraft 2 ได้รึเปล่า

แบบว่าในเว็บของเกมส์ตอนนี้ก็ยังไม่บอกสเปคไว้ด้วย

แบบว่าไหนก็จะซื้อโน๊ตบุ๊คราคา ครึ่งแสนเข้าไปแล้ว

ก็อยากให้มันเล่นเกมส์นี้ได้หน่อย

พอดีว่าชอบมากๆ

ขอขอบคุณล่วงหน้าคับ

ได้ครับ

Comment

อาจจะแค่พอได้ แต่คงเปิดสุดไม่ได้

Comment

ใช้ CR13S อยู่ครับ
        ประเมินว่า แค่พอได้ครับ
        X2300 นี่ไม่ได้แรงเลยครับ
        ถ้าเน้นเล่นเกมส์ พิจารณา GeForce 8M ดีกว่าครับ

Comment

คิดผิดคิดใหม่ได้นะครับ ผมว่ามันจะไม่คุ้มแกรงว่าจะเป็น remarked เปลี่ยนชื่อ model (แถมเป็นรุ่นต่ำกว่ารุ่นกลางๆของ X1k ซะด้วย)

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคร้าบบ

เ่อ่อ แล้วการ์ดจอตัวนี้มันไม่มีเมมในตัวใช่มั๊ยคับ

แชร์เอาหมดเรยใช่ป่าว -*-

Comment

มันคือ X1400 ที่แปลงร่างกลายพันธุ์มาครับ คนละรุ่นกับ HD2400 เลย

Comment

Originally posted by boythai13 View Post
                ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคร้าบบ

เ่อ่อ แล้วการ์ดจอตัวนี้มันไม่มีเมมในตัวใช่มั๊ยคับ

แชร์เอาหมดเรยใช่ป่าว -*-
                มีแรมติดมา 64MB แล้วก็มี HyperMemory แชร์ไปเพิ่มครับ

Originally posted by digimontamer View Post
                มันคือ X1400 ที่แปลงร่างกลายพันธุ์มาครับ คนละรุ่นกับ HD2400 เลย
                ใช่แล้วครับ X2300 กับตระกูล HD2xxx นี่คนละรุ่นกันครับ
                Mobility X2300 ใช้รหัสตัวถังเดียวกับ Mobility X1450 ครับ (ออกมาตั้งแต่มกราปีที่แล้วโน่น)

Comment

Working...
                X