Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asus Silent Square ใครใช้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asus Silent Square ใครใช้บ้างครับ

ตามกระทู้เลยครับ ใครเคยใช้บ้าง คือผมอยากรู้ว่ามันแจ่มมากน้อยแค่ไหนครับ แล้วตัวมันใหญ่มากหรือเปล่าครับ มีรูปให้ดูได้ยิ่งดีเลยครับจะขอบคุณอย่างสูง

มันสวยนะครับท่าน ไม่ใหญ่มากมาย แต่เรื่องความเย็นตามความเห็นผม ๆ ว่ายังเป็นรองพวกผู้ผลิตซิงค์ชั้นนำครับ

Comment

ตามท่าน cybernetic ครับอีกอย่างรุ่นดีที่ นน. มันเบากว่ารุ่นอื่นด้วย ใส่ได้ทุกsocket ครับ อีกอย่างผมว่าแผ่นฟีน(เรียกถูกเปล่าหว่า) มันไม่ได้ทำเชื่อมกับท่อฮีตไปน์เลยนำความร้อนไม่ค่อยดีด้วยหรือเปล่า นะ

Comment

Originally posted by mazz View Post
        ตามท่าน cybernetic ครับอีกอย่างรุ่นดีที่ นน. มันเบากว่ารุ่นอื่นด้วย ใส่ได้ทุกsocket ครับ อีกอย่างผมว่าแผ่นฟีน(เรียกถูกเปล่าหว่า) มันไม่ได้ทำเชื่อมกับท่อฮีตไปน์เลยนำความร้อนไม่ค่อยดีด้วยหรือเปล่า นะ
        ผมว่ามันอยู่ที่การออกแบบครับ เพราะฮีตซิงค์ดี ๆ ส่วนใหญ่ฟินก็ไม่ได้ทำการบัดกรีติดกับไปป์ แต่มันก็ยังคงทำหน้าที่ได้ดีทีเดียวครับ

Comment

ผมใช้ใส่ am2 บอกได้เลยว่า ....... ไม่ค่อยประทับใจอย่างที่คาดไว้งับ ลดลง แค่ 1-3 c เหรอว่าผมใช้ใน ห้องแอร์มะรุ้นะงับ

Comment

ได้ผลดีที่โหลดอุณหภูมิสูงครับ
            เย็นพอๆกับนินจาเลยครับ (นินจาเย็นกว่า 3 องศาเอง)

ทั้งนี้ทั้งนั้นระบบระบายอากาศภายในเคสของท่านต้องดีและเหมาะสมด้วยครับ
            ม่ายงั้นซิงค์แพงแค่ไหนก็ไม่เห็นผลอย่างเต็มที่ครับ

Comment

อย่างนี้ใช้ของเดิมดีกว่า ไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม

Comment

Working...
              X