Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลบfileไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลบfileไม่ได้ครับ

คือผมลบfileบางตัวที่อยู่ใน flash ไดรท์ไม่ได้ครับใครรู้ช่วยบอกทีครับ

ไฟล์อะไรท่าน ?

สะดวกเป็นก็อปไฟล์ทั้งหมดมาลงในเครื่องก่อนมั้ยครับ แล้วเอา anti spyware จัดการมันหน่อย ฟอร์แมทซะแล้วเริ่มต้นกันใหม่ หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
      ไฟล์อะไรท่าน ?

สะดวกเป็นก็อปไฟล์ทั้งหมดมาลงในเครื่องก่อนมั้ยครับ แล้วเอา anti spyware จัดการมันหน่อย ฟอร์แมทซะแล้วเริ่มต้นกันใหม่ หุหุ
      ลักษณะของมันมันเหมือนกับVirusที่ตัวไดรท์อ่ะครับลบแล้วก็ขึ้นมาอีก
      มันมีรูปแบบในตัวเองที่ไม่แน่นอนอ่ะคับไม่รู้จะบอกไงดีแบบว่าเราตั้งชื่อFoderว่าอะไรfile ก็จะเป็นชื่อนั้นลองลบครั้งแรกจะออกแต่ครั้งที่สองก็จะไม่ออกงงสุดขีดเลยอ่ะครับ
      แล้วก็ formatไม่ซะด้วยดินี้ซิปัญหา

Comment

Originally posted by poloman114 View Post
        ลักษณะของมันมันเหมือนกับVirusที่ตัวไดรท์อ่ะครับลบแล้วก็ขึ้นมาอีก
        มันมีรูปแบบในตัวเองที่ไม่แน่นอนอ่ะคับไม่รู้จะบอกไงดีแบบว่าเราตั้งชื่อFoderว่าอะไรfile ก็จะเป็นชื่อนั้นลองลบครั้งแรกจะออกแต่ครั้งที่สองก็จะไม่ออกงงสุดขีดเลยอ่ะครับ
        แล้วก็ formatไม่ซะด้วยดินี้ซิปัญหา
        ผมว่าไวรัสที่ว่าอยู่ในเครื่องคุณมากกว่าที่ลบไปแร้ว ก็สร้างขึ้นมาอีกเรื่อยๆ มันจะเป็นพวก VBS ลองอับเดทแล้วแสกนดูดิ หรือไม่ก็ลองเอาทัมไดร์ของคุรไปเสียบเครื่องที่เขามีโปรแกรม anti-virus แข็งๆดูคับ

Comment

พอจะรู้วิธีแก้หรือเปล่าครับ
          ช่วยบอกทีครับ

Comment

ลองโหลดตัวแก้ในนี้ดูจากอารการของคุณน่าจเป็นตัว Flashy.exe http://www.trackerx90.th.gs/

Comment

ขอบคุงจะลองแก้ดู

Comment

Working...
              X