Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lcd Monitor คอมเสีย ช่วยหน่อย..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lcd Monitor คอมเสีย ช่วยหน่อย..

พอผมเปิดเครื่องคอมมาทุกวัน กดเปิดหน้าจอก็ปกติ

แต่พอเข้ามาเรื่อย ๆ ถึงหน้า desktop อยู่ดี ๆ หน้าจอที่ลด Constract มันก็ขี้นมาเอง

ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้กดปุ่มตรงหน้าจอคอมเลย แถมมันยังลดไปเองจนเหลือ 0

ผมก็ต้องกดเพิ่มขึ้นมาเองตรงปุ่มหน้าจอ แต่พอเพิ่มปุ๊บ มันก็ยังขึ้นมาอีกและก็ลดเองอยู่ดี

ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร เกี่ยวกับสายที่ต่อเชื่อมกับเคส รึเปล่า เพราะลองเอา Monitor Crt ธรรมดา

มาใช้ มันก็ไม่มีอาการนี้เกิดขึ้นซักนิดเลย เป็นเหมือนเล่นปกติ

ปล.อีกอย่างนึงคือสายที่ผมใช้เชื่อมต่อ Monitor กับ เคส มันเป็นของยี่ห้อไรไม่รู้

ไม่ใช่ของ BenQ จริง ๆ เพราะน้าผมเค้า Monitor มาให้ใช้ ผมใช้ BenQ รุ่น T505 นะ ..

ช่วยผมหน่อยตอบปัญหาหน่อยนะ ขอบคุณมากครับ ...
    Last edited by tantaija; 16 Aug 2007, 19:02:27.

ปุ่มกดลด contrast มันค้างละสิคับ ไม่เกี่ยวกับสายสัญญาณหรอก อันนั้นมันไม่สามารถมาสั่งลด contrast ที่หน้าจอได้นะ

ไม่ทราบสวิตซ์เป็นแบบธรรมดา หรือสัมผัส ถ้าเป็นแบบธรรมดาอาจจะมีเศษอะไรติดจนมันค้างหรือป่าว ถ้าเป็นสวิตซ์สัมผัส คงต้องส่งศูนย์จัดการ

Comment

ถามอีกคำถาม ..

เข้าเว็ปบางเว็ปทีไร มันจะขึ้น Runtime Error ทุกที

เป็นช่องสี่เหลี่ยมเล็ก ๆ กลาง หน้าจอ มีให้เลือก Yes กับ No พอกดไปทั้ง 2 อัน ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

มันก็หายไป ไม่รู้เป็นอะไรเหมือนกัน

ปล.ผมใช้ Ie7 นะ

Comment

Working...
      X