Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ AQUAGATE 775READY หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ AQUAGATE 775READY หน่อยครับ

อยากทราบว่าประสิทธิภาพในด้านความเย็นมันเป็นยังไง สู้พวกซิ้งค์ดีๆได้มั้ย เห็นเพื่อนบอกว่าไม่ดี อย่าไปเล่น แต่ผมว่ามาเป็นชุดแบบนี้มันสะดวก และสวยดี ติดตั้งง่าย ราคาไม่แพง ขอความเห็นท่านทั้งหลายด้วยครับ

Originally posted by WhoAmI View Post
    อยากทราบว่าประสิทธิภาพในด้านความเย็นมันเป็นยังไง สู้พวกซิ้งค์ดีๆได้มั้ย เห็นเพื่อนบอกว่าไม่ดี อย่าไปเล่น แต่ผมว่ามาเป็นชุดแบบนี้มันสะดวก และสวยดี ติดตั้งง่าย ราคาไม่แพง ขอความเห็นท่านทั้งหลายด้วยครับ
    ผมเคยหามาใช้ แต่ไม่ได้ซะที เลยเอา Aquagate mini r80 มาใช้แทน มันสะดวกดี เท่าที่ใช้ดูมันก็เย็นพอๆ กับ Hyper6+ ผมว่า Aquagate คงไม่ต่างกันมาก เพราะหม้อน้ำขนาดน่าจะเท่ากัน (ดูจากรูป) ถึงบล๊อกน้ำมันจะดียังไงถ้าหม้อน้ำระบายไม่ทันก็ไม่มีประโยชน์ ถ้าอยากเล่นน้ำจริงๆ แล้วเน้นประสิทธิภาพ ผมว่าไปเล่นพวก Tt BigWater ดีกว่า เคยลองเล่นเย็นกว่าเยอะ เพราะหม้อน้ำมันใหญ่กว่า อุปกรณ์เกะกะหน่อย แต่ขอบอกว่าใช้น้ำถ้าห้องร้อนๆ 35-38 เย็นกว่า Andy , Ultra-120 เพราะมันไม่เกิน 50-52 Full load ถ้าซิงค์ก็ปาไปเกือบ 60

Comment

เอามาใช้กับการ์ดจอ 1950 XT
      โดยยัดเข้าเคส+เพิ่มพัดลม 60 CM และกลับด้านพัดลมให้เป่าออกมาด้านหน้าทั้งหมด

บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ ลืมซิงค์ลมเดิมๆไปเลย
      ลากไปได้ไกลกระจาย เกินกว่า 15% แต่อุณหภูมิเพิ่มมาแค่ 4 องศา(ห้องธรรมดาไม่มีแอร์)
      ภาพไม่มีแตก ไม่มีค้าง...

- เดิม+ซิงค์ลม AT2 +พัดลมโบวเวอร์แรงๆ ปกติที่ 50 องศา โหลดเต็มที่ที่ 80 องศา
      (เดิมๆ 621/1800)
      - Aquagate + เพิ่มพัดลม 60 CM ด้านท้าย ปกติที่ 46 องศา โหลดเต็มที่ที่ 60 องศา
      (ลากไปที่ 675/1880)

Comment

Working...
      X