Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ HD2900XT บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ HD2900XT บ้าง

อยากรู้ว่าเพื่อนๆกันใช้เยอะไหม

อีกอย่าง อยากรู้ว่า อุณหภูมิ2900XTของเพื่อนๆ อยู่ที่เท่าไร แบบไม่คล็อกนะ เปิดหน้าเจอธรรมดาอะคับ ของผมอยู่ที่50-52 พัดลมวิ่งautoที่2100รอบ(31%) อยากรู้ว่าของผมปกติหรือเปล่า

ปกติดีครับ ถ้า full load แล้วล่ะก็ อิอิอิอิ อย่าตกใจนะครับ

Comment

46-48 องศาคับ idle ถ้า full load ก้อ 71-80 องศา ไม่ต้องตกใจนะคับ ^^"

Comment

ขอโปรแกรมดูหน่อยครับ ใช้2900 ของพลังสีอยู่

Comment

ของผม idle 52-53 องศา Full load 75-79 องศา

Comment

โปรแกรมเช็ดความคืนโปรแกรมอะไรครับ(ขอหน่อย) นั่งงงกับไดเวอร์สะพักเพราะไม่เคยเล่นการ์ดatiเลย ผมมีข้อสังเกตุผมใช้power asus550wถ้าเอาสายแปลงเสียบที่ช่องแปดพิน เวลาเล่นเกมตอนออกเครื่องดับเลยแถมคล็อกไม่ได้อีกทั้งcpu การ์ดจอ คิดว่าไฟไม่พอแน่ เลยลองสลับใหม่เอาสาย6พินที่powerเสียบที่ช่อง8พินที่การ์ด อาการดังกล่าวหายหมด แถมคล็อกทั้งcpu การ์ดจอได้ ลองอัดการ์ดจอได้850/2000 ใช้โปรAMDGPUClock อัดได้มันมากๆ คุณภาพของเกมบอกได้เลยครับคงข้างนุ่มเนียมมากการเคลื่อนไหวของตัวละครแสงเงาก็ทำออกมาได้ดีครับ ต่างกับgf8800gtsที่เคยใช้ออกหยาบหน่อยประเภทเอาเร็วไว้ก่อน เห็นมีหลายท่านบอกเหมือนกันถ้าจะคล็อกต้องใช้สายแปดพิน แต่นี้ผมใช้สาย6พินก็คล็อกได้แล้ว

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ ปัญหาเยอะมากเลยงงสุดๆ ทำไมของผมมันชอบขึ้น VPU Recovery ก็ไม่รู้ ตอนเล่นเกม ECO เปิด2หน้าต่าง เครื่องมันเดี้ยงไปเลยครับ รีสตาร์ทเอง - -" จะแก้ไงดีเนี่ย

Comment

ปกติครับ ส่วนอุณหภูมิ full load ถ้าขวัญอ่อนอย่าไปดูครับเดี๋ยวตกใจ

ถ้าไม่ตกใจแล้วรู้สึกว่ามันร้อน ก็ไปปรับรอบพัดลมเพิ่มได้ แต่คุณก็จะได้โรงสีมาอยู่ข้างตัว

Comment

Originally posted by NeoBlood69 View Post
                  ผมก็ใช้อยู่ครับ ปัญหาเยอะมากเลยงงสุดๆ ทำไมของผมมันชอบขึ้น VPU Recovery ก็ไม่รู้ ตอนเล่นเกม ECO เปิด2หน้าต่าง เครื่องมันเดี้ยงไปเลยครับ รีสตาร์ทเอง - -" จะแก้ไงดีเนี่ย
                  ใช้ PSU กี่ watt ครับ แล้วได้ O/C หรือเปล่าถ้าใช่ให้ลองปรับลดลง
                  สำหรับการ์ดจอ ATI หลังจกา O/C แล้วให้เช็คความเสถียรด้วย ATI tool scan artifact ไม่มี error อย่างน้อยครึ่งชั่วโมงแล้วให้ปรับลดลงมาอีกหน่อย น่าจะไม่เจอ VPU Recovery แล้วครับ

นี่เป็นอีกจุดหนึ่งที่ผมไม่ชอบ ATI ครับ เวลา O/C ไปมาก ๆ ใช้รัน Benchmark จบได้คะแนนสวยงามได้ แต่ใช้งานจริงนาน ๆ ไม่ได้ อย่างเช่นเล่นเกมส์นาน ๆ ไปซักพักก็จะค้างแล้วความเร็วการ์ดจอจะถูกเด้งมาที่ defult
                  ขนาดว่า run scan artifact ใน ATItool เป็นชั่วโมงผ่าน แต่พอเล่นเกมส์นาน ๆ ยังเจออาการ VPU Recovery ได้เลยไม่เหมือน Nvidia เช็ค scan artifact ผ่านแล้วก็คือใช้งานเสถียรได้ที่ค่านั้นเลย
                  Last edited by Antfield; 17 Aug 2007, 15:50:00.

Comment

ปกติดีครับ เล่นเกมส์ภาพสวยๆต่อครับไม่ต้องห่วง

Comment

เห็น tk บอกว่า ซิงค์ สำหรับ HD2900 ที่ทุกคนรอคอย จะมา ปลายเดือน ใครพอรู้บ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่
                      จะได้เตรียมเงินไว้ถูก

Comment

Winfast 7900GS ครับผม ซิงก์เดิม idle 55 องศาครับ Full load 69-75 องศาครับ

ชิว ๆ

Comment

ทำไม core/mem ของผมมันอยู่ที่ 507/514 แต่ของสเป็คมันบอกบอก 600/1400 งงครับ เราต้องมาปรับเองหรอ

Comment

507/514 นี่ดูจาก CCC ใช่มั้ยคับ ? ถ้าใช่ มันโชว์เป็น 2D clock คับ พอรัน 3D app มันจะไปวิ่งที่ 743/828 เองคับ

Comment

มีใครใส่ซิงค์เพิ่มไหมอะคับ มันจำเป็นไหมอ่า

Comment

Working...
                              X