ช่วยด้วยครับ โดนไวรัส กรุณาหน่อยเถอะครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: ช่วยด้วยครับ โดนไวรัส กรุณาหน่อยเถอะครับ

OverclockZone Member

Unhappy ช่วยด้วยครับ โดนไวรัส กรุณาหน่อยเถอะครับ

พอโหลดวินโดว อาไรเสร็จ มันก็ เป็นจอสีฟ้า icon อาไรขึ้นมาเลย

เวลาลาจะเข้าอาไร ผมก็ต้องกด Ctrl+Alt+Delete แล้วก็ กดNew Tack เข้าไปเรื่อๆย

เซงมากเลยครับ เหมือนโดนไวรัสอาครับ ช่วยผมด้วยนะครับ ไม่อยาก ฟอแมต ใหม่อีก

เวปนี้ช่วยผมได้มากจริงๆ ขอบพระคุณคร๊าบบบ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

icon หน้าจอ ขึ้่นไหม พอจะถ่ายรูปมาให้ดูได้ไหมครับ
    ลองเข้า Safemode แล้วหาโปรแกรมป้องกันไวรัส Kaspersky Anti-Virus 6.0
    แล้วลองสแกนดูครับ

ถ้าไม่ได้ ก็แนะนำให้ ถอดฮาร์ดดิสก์ไปเ้สียบบ้านเพื่อนที่เขาเก่งคอมหน่อย [ พอมีความรู้ จะได้ไม่ไปติดไวรัสกัน = = ]
    เสียบตัวของเราเป็น สลาฟ ให้เพื่อนสแกนไวรัสในฮาร์ดดิสก์เรา

ถ้าไม่มีโปรแกรม PM [ส่งข้อความส่วนตัวมาหาได้นะครับ]

ไม่มีไรขึ้นเลยครับหน้าจอเปล่าๆ สีฟ้าๆ เซงมากเลยครับ big_kidmanza@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

System Restore โดน Turn off มีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณล่างหน้าครับ

Bookmarks

Bookmarks