Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีเกี่วกับ ไดร์เวอ์รการ์ดจอ ATi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีเกี่วกับ ไดร์เวอ์รการ์ดจอ ATi

คือ ผมลงไดรเวอร์ที่แถมมากับการ์ดจอHD2900xtอยู่
    แล้วได้ไปโหลดไดรเวอร์ตัวที่ออกใหม่ 7.8 ลงทับ
    ปรากฏว่าพอลงเสร็จ รีสตารทเครื่องบูทเข้าวินโดว เจอจอฟ้าเลยครับ
    ผม ต้องรีเครื่องเข้าเซฟโหมดแล้วโรลแบ็คกลับไปใช้ไดร์เวอร์ตัวเดิม
    ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
    ผมโง่ หรือ เครื่องผมมีปัญหาครับ ช่วยทีครับ

เอาอันเก่า ออกก่อนดิคับ

Comment

ขอบคุณครับ แต่เอาออกยังไงครับ ผมลองลบแล้ว ตัว Catalyst Control Center มันจะหายไปด้วยครับ ลงdriver ตัวใหมไป ก็ไม่มี CCC มา

งงครับ ลบไม่เป็น บอกทีครับ

ปล.ตัวใหม่ทีโหลดมา เป็นตัวขนาด 14.6 เมกครับ
      Last edited by inwclub; 17 Aug 2007, 04:42:53.

Comment

ตัว CCC ผมไม่ใช้มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว คับ อยากจะ config พวก aa / as ใช้ Ati tray tool แทนคับ

ลบ ก็ Uninstall ใน add-remove ใน control ก็ได้คับ

Comment

ขอบคุณอีกครั้งครับ คุณMazzard ตอบไวจังครับ อิอิ
          ผมได้ลองหากระทู้เก่าๆดูแล้วพอเริ่มเข้าใจบ้างแล้วครับ

ปิดกระทู้เลยล่ะกัน

Comment

Working...
          X