overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: spec นี้เล่น Cabal ได้ไหมครับ

OverclockZone Member highoctane7's Avatar

Smile spec นี้เล่น Cabal ได้ไหมครับ

3600+ ATHLON X2

AROCK ALIVENF6G-VSTA GeForce6100 /FSB2000/2D-DRR-II-800

1024/667 KINGSTON

ว่าจะไปถอยชุดนี้มาเล่นเกมส์คาบาล

มีใครใช้สเปคนี้เล่นเกมส์คาบาลไหมครับ อยากทราบว่ากระตุกมากไหม

งบน้อยครับตอนนี้ยังไม่มีตังค์ไปซื้อการ์ดจอ ใช้ออนบอร์ดไปก่อน

OverclockZone Member hotbiee's Avatar

แชร์แรมแค่ 64 MB ก็ลื่นแล้วครับ

OverclockZone Member

แค่นี้ก็เกินพอแล้วครับ

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

ไหวครับ สบายมาก เกมนี้ onboard 6100 ก็เล่นไหวครับ

OverclockZone Member witi1980's Avatar

ไหว ใช้อยู่

OverclockZone Member linlin's Avatar
    แถวห้วยขวางเด้อ

เข้ามาช่วยตอบอีกคนว่า ได้ครับ ฟันธง

vasag's Avatar

คอมผม Geforce 2 ยังเล่นได้เลยคับ
    (แฟนผมเล่นลื่นปรื๊ดดด หัวแตก เลือดหมดหลอด) T_T

OverclockZone Member

ถามหน่อยครับ ทำไมผม 8800 GTS SLI เปิด SLI AA32xQ แล้วโคตรกระตุกเลยครับ -*- แต่พอการ์ด 1 ตัว เปิด AA 16xQ ลื่นมาก

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

แรงเกินเกมส์จะรับไหวครับ

ป.ล.ล้อเล่นครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน -*-

OverclockZone Member Provider's Avatar

พูดจิงอ่ะ สเป๊คผมเคยลองถอดแล้วเล่นออนบอร์ดตามลายเซ็นปรับแชร์ 256mb ก็ยังกระตุกอยู่ดี(ปรับในเกมส์ต่ำสุดหมดเลยนะ) เล่นแบบ Windows mode ด้วยอ่ะ ทำคอมโบสูงสุด 13 เอง (แต่น้องมันทำได้ 17 สุดๆ ไปเลย) ที่ได้น้อยเพราะมันกระตุกง่ะ
    Last edited by Provider; 13 Sep 2007 at 13:58:44.

OverclockZone Member gajuue's Avatar

เล่นได้ แล้วปรับสุดนี่ใหวมั้ยครับ

เพื่อนผมมีแผนจะซื้อเหมือนกัน แต่มานยังเรียนอยู่เลย งบมีจำกัด

OverclockZone Member Provider's Avatar

Quote Originally Posted by gajuue View Post
    เล่นได้ แล้วปรับสุดนี่ใหวมั้ยครับ

เพื่อนผมมีแผนจะซื้อเหมือนกัน แต่มานยังเรียนอยู่เลย งบมีจำกัด
    ถ้าชุดผมเลยรวมการ์ดจอด้วยลื่นครับ แต่ไม่มาก แนะนำเป็น 7900GS เลยครับ ปรับสุดยังไม่กระตุกเลย

ตอนนี้ใช้ออนบอร์ดอยู่เลยเถียงสุดใจเลยครับว่าออนบอร์ดของ Alive เล่นไม่ได้ลื่นแน่นอน

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

เล่นไงอะครับเพิ่งหัดเล่น jupiter 6 อะครับ Hunter_JIK เจอก็ทักด้วยนะคร๊าบบบ

OverclockZone Member onepech's Avatar

เหมือนกันเลยครับ
    เพิ่มเริ่มหัดเล่น MopmIsteR เจอก็ทั้งกันบ้างนะครับ jupiter 6

OverclockZone Member rsun's Avatar

แค่พอเล่นได้อะกระตุกพอสมควรเลย ยิ่งตอนกดคอมโบกดยากมากๆเพราะมันจะกระตุก -*-

OverclockZone Member witi1980's Avatar

ไม่เคยลองคอมโบ้นะ แต่จะให้เด็กที่ร้านลอง ลงดัน เลเวล 70 ที่เครื่องนี้ ดู ว่ามันไหวหรึเปล่า เพราะตอนนี้ เอฟเฟกของเกมส์ ตอน เข้ายึดประสาท กับล่าบอส ต้องใช้ค่อนข้างเยอะ เห็นลงดันไปล่าบอสแล้วอลังการใช้ได้ แต่เครื่องที่เด็กเล่นนั้น เป็นชุด สมพร3000+ แรม1จิก การ์ดจอ 7300 โอเค ชุดนี้สบาย แต่ปรับแค่กลางนะ ไม่ได้ปรับสุด

ส่วนเรื่องเก็บเลเวล ทำเควส ชุดออนบอดอะนะ แนะนำแชร์ 128 นะ ปรับต่ำสุด แรมต้อง 1 จิกนะ โอเคแค่นี้สบาย แนะนำปรับต่ำสุดอย่างเดียว อย่าปรับกลางหรือสูง เพราะเวลาเล่นไปซักพัก ภาพจะแตก อาจจะมาจากความร้อนของชิฟออนบอด แต่ปรับต่ำไม่มีปัญหาอะไร เล่นได้นาน ตอนนี้ลูกค้า เล่นเกมส์นี้ ทั่วไป 8-12 ชั่วโมง เดี๋ยวจะค่อยๆถามให้ว่า มันเป็นงัยบ้าง

Quote Originally Posted by witi1980 View Post
    ไม่เคยลองคอมโบ้นะ แต่จะให้เด็กที่ร้านลอง ลงดัน เลเวล 70 ที่เครื่องนี้ ดู ว่ามันไหวหรึเปล่า เพราะตอนนี้ เอฟเฟกของเกมส์ ตอน เข้ายึดประสาท กับล่าบอส ต้องใช้ค่อนข้างเยอะ เห็นลงดันไปล่าบอสแล้วอลังการใช้ได้ แต่เครื่องที่เด็กเล่นนั้น เป็นชุด สมพร3000+ แรม1จิก การ์ดจอ 7300 โอเค ชุดนี้สบาย แต่ปรับแค่กลางนะ ไม่ได้ปรับสุด

ส่วนเรื่องเก็บเลเวล ทำเควส ชุดออนบอดอะนะ แนะนำแชร์ 128 นะ ปรับต่ำสุด แรมต้อง 1 จิกนะ โอเคแค่นี้สบาย แนะนำปรับต่ำสุดอย่างเดียว อย่าปรับกลางหรือสูง เพราะเวลาเล่นไปซักพัก ภาพจะแตก อาจจะมาจากความร้อนของชิฟออนบอด แต่ปรับต่ำไม่มีปัญหาอะไร เล่นได้นาน ตอนนี้ลูกค้า เล่นเกมส์นี้ ทั่วไป 8-12 ชั่วโมง เดี๋ยวจะค่อยๆถามให้ว่า มันเป็นงัยบ้าง
    เครื่องผมตามลายเซ็นแชร์ 256mb กระตุกไม่เหลือเลยท่าน ผมทำคอมโบที่ติดแบบปกติสุดๆ ได้ 17 เองอ่ะ มากกว่านี้ไม่ได้แร๊ะกระตุกเกินกดไม่ทัน (ไม่ได้ทำ combo กับหุ่นนะครับทำกับมอนเตอร์อ่ะ) ไม่รู้ว่าที่กระตุกเพราะปรับ windows mode หรือเปล่านะ เพราะยังไม่ได้ลอง full screen mode น่ะ แต่รายละเอียดทั้งหมดปรับไปทางซ้ายหมด(ปรับต่ำสุด)

ถ้าไม่ได้เน้น combo แบบผมก็เล่นได้ครับ แต่ถ้าเน้น combo ด้วย แล้วบอกได้เลยว่ายาก ดีไม่ดีมีภาพแตกเละด้วยแหล่ะ เดี๋ยวเย็นนี้เป็นอีกจะเซฟให้ดูเพราะน่าจะเกิดจากความร้อนที่ชิพบนบอร์ดน่ะครับ ผมว่าเกมนี้จะให้ดีใช้ขั้นต่ำซัก 7300 น่าจะพอเล่นได้ละครับ แต่ปรับคงไม่สุด

ผมเล่นอยู่ Venus ครับ เวล 6x skill Master ครับไม่ได้โม้นะ

ขอเทคนิคหน่อย จะได้ไปบอกเด็กๆที่ร้าน เห็นใส่กัน ชุด + Exp skill อาจจะต้องเล่นท่าคอมโบ้ เพื่อ + Exp skill เยอะ ๆ ถ้าอย่างนั้นคงต้องถอยการ์ดจอ อีกเหรอเนี้ย เดียวผมให้เด็กที่ร้านลอง คอมโบ้และกัน เดี๋ยวมาบอกกล่าวกัน
    ที่ร้านผมมีสเปกหลายตัวนะ ซื้อมาลองมากกว่า แต่ไม่ได้ลงตัว สูงๆนะ เน้น VGA กับ แรม

นู๋ไม่รู้
    Guest

อยากทราบว่าkeybord logitect G15 gameing keybord มี Macro อยู่มันผ่านXtrap หรือปล่าวครับ เพราะจะซื้อมาคอมโบ้โดยเฉพาะ แต่ยังไม่ทราบว่าmacroของมันทำงานยังไง ทำผ่านตัวคีย์บอร์ดเองหรือให้คีย์บอร์ดสั่งsoftware อ่ะครับ

OverclockZone Member Hangger's Avatar

สเป็กที่ร้านAthlon3000+ ram512 7300gt ปรับขวาหมด + เน็ต4เม็กลื่นปลื่นๆๆ ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks