Announcement

Collapse
No announcement yet.

*--*โน๊ตบ๊คกับการแต่งเพลง*-*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *--*โน๊ตบ๊คกับการแต่งเพลง*-*

พอดีเพือนผมเป็นนักดนตรี อยากได้โน๊ตบุ๊คไว้สำหรับแต่งเพลง พอดีที่บ้านเขามี pc แต่เข้าไม่ค่อยได้อยู่เพราะออกเล่นต่างจังหวัดบ่อย เลยอยากถามว่า
    1. ซาวด์ออนบอร์ดของ โน๊ตบุ๊คตัวไหนดีบ้าง
    2. แล้วถ้ามีซาวแยกหรือแบบ external เสียงจะดีไม (แต่เป็น demo ซะส่วนใหญ่ เห็นว่าเขาใช้ sonar ทำเพลง )
    3. ตัวไหนที่เพือน ๆ จะแนะนำครับ เพือนผมมันเน้น desing แบบว่าพวกศิลปิน ต้องใช้ของที่ดูดี แต่ราคา ไม่แพงมากนัก แล้วอีกอย่าง มันอยากเล่นเกมส์ด้วย เกมส์ที่ว่าก็คือ วินนิ่ง กับ พวก fifamanager เนี้ยละ แนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

งบเท่าไหร่ดีครับ จะได้แนะนำกันถูก

Comment

บอกงบด้วยคับ (BenQ S41 ก็ดีนะคับ เล่นเกมลื่น อเนกประสงค์ดี)

น่าจะซื้อซาวด์แยกมาใช้ด้วยนะคับ

Comment

Working...
      X