เคยเห็นมีคนมาประกาศหาซื้อHD เสีย จะเอาไปซ่อม ผมเคยตั้งถามในห้องgeneral hardware แล้ว มีแต่บอกเอาไปเครมๆ ผมลืมบอกไปว่ามันไม่มีประกัน (ของหิ้ว) คือ hdd ผมของWD เป็น250GB สองตัว ใช้อยู่กับext box firewire มันต่อRaid กันอยู่ เห็นเป็น500GB ทีนี้ อาการของมัน ตัวนึง windows กับ bios เห็น แต่เหมือนเห็นความจุแปลกๆ แต่พอเข้าwindows แล้วมันเห็นhdd แต่ไม่เห็นความจุ ใส่แผ่นwindows เข้าไปจะformat ก็ไม่ได้ (แต่ว่ากว่าbios หรือwindows เห็นมันนี่ก็เกือบแย่ boot เกือบไม่ติดเพราะเอามันมาเสียบนี่แหละ) ส่วนอีกตัว อาการมองไม่เห็นเลยทั้งdos และ windows เหมือนไฟไม่เข้าด้วย ไม่ร้อนไม่อะไรเลย อยากทราบว่าซ่อมได้ไหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่