Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้เรื่องจนได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้เรื่องจนได้

ใช้ nb acer 2400 มาปีกว่าๆ จุดยึดบานพับหักครับ ไม่เป็นไร อย่างเรามันต้องซ่อมเองอยู่แล้น

ซ่อมเสร็จ ซนต่อ ได้เรื่องตอนนี้แหละครับ

ถอด hdd zink ram ออกมาดูเล่น ปัดฝุ่น
    ใส่กลับไปที่เดิม หลังจากนั้น เครื่อง hang มี bluascreen แวปๆ และ restart เป็นเกือบทุกครั้งเมื่อเล่นไปซักพัก และมีข้อความที่แจ้งตามรูปครับ

ตอน scandisk hdd ก็เจอ bad 8kb ไม่รู้เกี่ยวปะ แต่สงสัยที่ ram ตอนถอดใส่ไม่รู้อาไรชำรุดเปล่า

แต่ยัง เข้าวินได้ครับ

ช่วยดูให้ทีครับ
    ขอบคุณมากๆ

ได้ถอดการ์ดไวเลส ออกมาด้วยหรือเปล่าครับ

Comment

ทำความสะอาดอีกสักรอบครับ ระวังประจุไฟฟ้าด้วยครับ พวกไฟฟ้าสถิตทำให้อุปกรณ์มันป่วยได้เหมือนกัน

Comment

ได้เแล้วครับ ถอด ทำความสะอาดใหม่ เสียบเน้นๆแน่น หายยยย
        wireless มะได้ถอดครับ
        ขอบคุณทุกท่าน

Comment

Working...
        X